ప్రపంచ పిచ్చుక దినోత్సవం 2021: కాన్పూర్‌లో పిచ్చుకలకు ఆశ్రయం ఇవ్వడం వారిని రక్షించడం మరియు వారికి ఆహారాన్ని అందించడం

0
127

ప్రతి సంవత్సరం మార్చి 20 న, ప్రపంచ పిచ్చుక దినోత్సవాన్ని ప్రపంచవ్యాప్తంగా జరుపుకుంటారు, అవగాహన పెంచడానికి మరియు పక్షిని రక్షించే లక్ష్యంతో. కాన్పూర్‌లోని పిచ్చుకలకు ఒక ఆశ్రయం ఇల్లు వాటిని వేటాడే పక్షుల నుండి రక్షిస్తుంది మరియు వారికి ఆహారాన్ని అందిస్తుంది.

ప్రతి సంవత్సరం మార్చి 20 న, ప్రపంచ పిచ్చుక దినోత్సవాన్ని ప్రపంచవ్యాప్తంగా జరుపుకుంటారు, అవగాహన పెంచడానికి మరియు పక్షిని రక్షించే లక్ష్యంతో. కాన్పూర్‌లోని పిచ్చుకలకు ఒక ఆశ్రయం ఇల్లు వాటిని వేటాడే పక్షుల నుండి రక్షిస్తుంది మరియు వారికి ఆహారాన్ని అందిస్తుంది.

ప్రపంచ పిచ్చుక దినోత్సవం 2021: థీమ్

ఈ సంవత్సరం ‘ప్రపంచ పిచ్చుక దినోత్సవం’ యొక్క ఇతివృత్తం ‘ఐ లవ్ స్పారోస్’ మరియు ఎక్కువ మంది ప్రజలు మరియు పిచ్చుకల మధ్య సంబంధాన్ని జరుపుకుంటారు అనే ఆశతో ప్రేరణ పొందింది, ప్రజలు ఈ చిన్న విషయాలకు అనుగుణంగా జీవించినందున వారు పంచుకునే బంధాన్ని గుర్తుంచుకునేలా చేస్తుంది. 10,000 సంవత్సరాలు పక్షులు. ఈ సంవత్సరం థీమ్ యొక్క ప్రధాన లక్ష్యం ఏమిటంటే, వివిధ రంగాలకు చెందిన పౌరులు అద్భుతమైన తేడాలు తెచ్చుకుంటున్నారు మరియు పిచ్చుకల పట్ల తమ ప్రేమను వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

మార్చి 20, 2010 న, మొదటి ప్రపంచ పిచ్చుక దినోత్సవాన్ని పాటించారు మరియు అప్పటి నుండి, ఇది ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రతి సంవత్సరం జరుపుకుంటారు. ఇంటి పిచ్చుక పరిరక్షణ యొక్క ప్రాముఖ్యత గురించి ప్రజలలో అవగాహన పెంచడానికి మహ్మద్ దిలావర్‌కు చాలా సంవత్సరాలు పట్టింది. విలోమం లేనివారికి, మొహమ్మద్ దిలావర్ 2008 లో “పర్యావరణ వీరులు” లో ఒకరిగా టైమ్ చేత పేరు పెట్టారు.

Leave a Reply