అంతర్జాతీయ సంతోష దినం 2021: ఇక్కడ మనం సంతోష దినోత్సవాన్ని ఎందుకు పాటిస్తున్నాము.

0
129

అంతర్జాతీయ సంతోష దినం: మార్చి 20 అంతర్జాతీయ సంతోష దినోత్సవంగా జరుపుకుంటారు. ఇది “ప్రజల జీవితంలో ఆనందం యొక్క ప్రాముఖ్యత” కు అంకితం చేయబడిన UN నియమించబడిన రోజు,

ఇంటర్నేషనల్ డే ఆఫ్ హ్యాపీనెస్ 2021: ఇది వసంతకాలం మరియు హోలీ మూలలో ఉంది. అంతర్జాతీయ సంతోష దినోత్సవాన్ని జరుపుకోవడానికి మంచి సమయం ఏది. ప్రతి సంవత్సరం మార్చి 20 న ఆనందానికి అంకితమైన రోజు జరుపుకుంటారు. “ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రజల జీవితాలలో ఆనందం యొక్క ప్రాముఖ్యతను గుర్తించడానికి” ఐక్యరాజ్యసమితి నియమించిన రోజు. గత ఏడాది ఐరాస ప్రచురించిన ప్రపంచ సంతోష నివేదిక ప్రకారం, హెల్సింకి – ఫిన్లాండ్ రాజధాని ప్రపంచంలో సంతోషకరమైన నగరం. COVID-19 మహమ్మారి మధ్య, అంతర్జాతీయ సంతోష దినోత్సవం సందర్భంగా, మనం ఎప్పుడూ ఒంటరిగా లేమని ఒకరికొకరు చెప్పడం ముఖ్యం.

అంతర్జాతీయ సంతోష దినం 2021: ఇక్కడ కొన్ని ముఖ్య విషయాలు ఉన్నాయి

అంతర్జాతీయ సంతోష దినం 2021: ఇక్కడ మనం సంతోష దినోత్సవాన్ని ఎందుకు పాటిస్తున్నాము
అంతర్జాతీయ సంతోష దినం 2021: మార్చి 20 ను హ్యాపీనెస్ డేగా జరుపుకుంటారు

ఇంటర్నేషనల్ డే ఆఫ్ హ్యాపీనెస్ 2021: ఇది వసంతకాలం మరియు హోలీ మూలలో ఉంది. అంతర్జాతీయ సంతోష దినోత్సవాన్ని జరుపుకోవడానికి మంచి సమయం ఏది. ప్రతి సంవత్సరం మార్చి 20 న ఆనందానికి అంకితమైన రోజు జరుపుకుంటారు. “అంతర్జాతీయ ప్రజల జీవితాలలో ఆనందం యొక్క ప్రాముఖ్యతను గుర్తించడానికి” ఐక్యరాజ్యసమితి నియమించిన రోజు. గత ఏడాది ఐరాస ప్రచురించిన ప్రపంచ సంతోష నివేదిక ప్రకారం, హెల్సింకి – ఫిన్లాండ్ రాజధాని ప్రపంచంలో సంతోషకరమైన నగరం. COVID-19 మహమ్మారి మధ్య, అంతర్జాతీయ సంతోష దినోత్సవం సందర్భంగా, మనం ఎప్పుడూ ఒంటరిగా లేమని ఒకరికొకరు చెప్పడం ముఖ్యం.
అంతర్జాతీయ సంతోష దినం 2021: ఇక్కడ కొన్ని ముఖ్య విషయాలు ఉన్నాయి
2013 నుండి, ఐక్యరాజ్యసమితి అంతర్జాతీయ సంతోష దినోత్సవాన్ని జరుపుకుంది
ఐక్యరాజ్యసమితి సర్వసభ్య సమావేశం, జూలై 12, 2012 న ఒక తీర్మానంలో, మార్చి 20 అంతర్జాతీయ సంతోష దినోత్సవాన్ని ప్రకటించింది
ఆనందం UN యొక్క సుస్థిర అభివృద్ధి లక్ష్యాలు లేదా SDG లతో ముడిపడి ఉంది
SDG లు “అందరికీ మంచి మరియు స్థిరమైన భవిష్యత్తును సాధించడానికి బ్లూప్రింట్” ఇస్తాయి
ఆకలి, విద్య మరియు అవగాహన లేకపోవడం, సరసమైన వైద్య సదుపాయాలు లేకపోవడం మరియు మానవ హక్కుల ఉల్లంఘన ప్రపంచంలోని ప్రజలలో అసంతృప్తికి అతి పెద్ద కారణాలు.
ప్రపంచ సంతోష నివేదిక ప్రకారం, “సంతోషించని నగరాలు” ఎక్కువగా అభివృద్ధి చెందని దేశాలలో ఉన్నాయి మరియు యుద్ధాన్ని అనుభవించాయి (ఆఫ్ఘనిస్తాన్లోని కాబూల్, యెమెన్‌లో సనా), సాయుధ పోరాటం (పాలస్తీనాలో గాజా), అంతర్యుద్ధం (దక్షిణ సూడాన్‌లో జూబా, బంగూయి సెంట్రల్ ఆఫ్రికన్ రిపబ్లిక్లో), రాజకీయ అస్థిరత (ఈజిప్టులో కైరో) లేదా వినాశకరమైన ప్రకృతి విపత్తులు (హైతీలోని పోర్ట్ — ప్రిన్స్).

అంతర్జాతీయ సంతోష దినం 2021: మనం ఒకరికొకరు ఎలా సహాయపడగలం,

సంక్షోభ పరిస్థితిలో కలిసి ఉండటం ఆనందానికి కీలకం. నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం, మనం దయగా మరియు కలిసి ఉన్నప్పుడు మేము సంతోషంగా ఉన్నాము మరియు మనం ఆనందాన్ని వ్యాప్తి చేయవచ్చు. కానీ మనలో కొందరు ఒంటరిగా జీవిస్తున్నారు. మాకు సంతోషాన్నిచ్చే విషయాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి:

  1. మనం నిజంగా ఆనందించే ఏదో ఒక పనిలో మనం నిమగ్నమవ్వడానికి ప్రయత్నించవచ్చు. మేము కూడా ఒక అభిరుచిని ఎంచుకొని క్రొత్తదాన్ని నేర్చుకోవచ్చు
  2. వేరొకరి కోసం పనులు చేయడం మనలో చాలా మందికి సంతోషాన్ని కలిగిస్తుంది. పిల్లలు లేదా నిజంగా సహాయం మరియు ప్రోత్సాహం అవసరమయ్యే వ్యక్తులతో కలిసి పనిచేయడానికి మీరు మీ స్థానిక సమాజంలో స్వచ్ఛందంగా పాల్గొనవచ్చు. చిరునవ్వు ప్రపంచాన్ని మంచి ప్రదేశంగా చేస్తుంది.
  3. అంతర్జాతీయ సంతోష దినోత్సవం రోజున, ఆరోగ్యంగా ఉండటంలో సంతోషంగా ఉండవలసిన ప్రాముఖ్యతను ఇతరులతో పంచుకోండి. ఆనందం మరియు మానసిక ఆరోగ్యాన్ని పంచుకోవడం మన జీవితంలో పెద్ద పాత్ర పోషిస్తుంది.

Leave a Reply