భారతదేశంలో హిమపాతం అనుభవించడానికి ఉత్తమ ప్రదేశాలు: గుల్మార్గ్, తవాంగ్, లేహ్

0
81

ఉత్తర భారతదేశం అనేక మంచు స్వర్గాలను కలిగి ఉంది. వాటిలో ఒకటి జమ్మూ కాశ్మీర్‌లోని గుల్‌మార్గ్. పశ్చిమ హిమాలయాల పిర్ పంజాల్ పరిధిలో ఉన్న గుల్మార్గ్ వర్ణించటం చాలా కష్టం అయిన అందంతో దీవించబడింది. దాని సహజమైన వాతావరణాన్ని ఆస్వాదించడమే కాకుండా, సందర్శకులు అనేక మంచు క్రీడలలో పాల్గొనవచ్చు

షాంగార్ హిమాచల్ ప్రదేశ్ లోని ఒక చిన్న పట్టణం, చాలా మంది ప్రయాణికులు తరచూ వెళ్ళరు. ఇది ఒక మోటైన చిన్న ప్రదేశం, దీని ముఖ్యాంశాలు పర్వతాల చుట్టూ ఉన్న లోయ, కొన్ని జలపాతాలు మరియు చాలా ప్రసిద్ధ పర్వత పట్టణాల్లో కనిపించని ప్రశాంతత

ఉత్తరాఖండ్ యొక్క ఆలి భారతదేశంలోని శీతాకాలపు ప్రధాన గమ్యస్థానాలలో ఒకటి. మానవ నిర్మిత ఆలి సరస్సుకి వ్యతిరేకంగా మంచుతో కప్పబడిన నందా దేవి పర్వతాలు చిత్రం-పరిపూర్ణమైనవి. ఈ ప్రదేశం యొక్క ప్రధాన హైలైట్ అద్భుతమైన స్కీయింగ్ సౌకర్యాలు.

ఈశాన్య రాష్ట్రమైన అరుణాచల్ ప్రదేశ్‌లో ఉన్న తవాంగ్ మరో శీతాకాలపు అభిమానంగా అభివృద్ధి చెందుతోంది. ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద బౌద్ధ మఠాలలో ఒకటి, ఇక్కడ హిమపాతం నోవెంబే ప్రారంభమవుతుంది.

Best Places To Experience Snowfall In India

హిమాచల్ ప్రదేశ్ లోని మనాలి శీతాకాలపు గమ్యం. కుటుంబ-స్నేహపూర్వక ప్రదేశం, ఇది మార్కెట్లు, మఠాలు మరియు దేవాలయాలతో నిండి ఉంది. వాస్తవానికి, స్కీయింగ్ మరియు స్నోబోర్డింగ్ వంటి మంచు సంబంధిత కార్యకలాపాలకు ఇది చాలా ఇష్టపడే ప్రదేశం.

చివరకు, లేహ్, లడఖ్. మూర్ఖ హృదయానికి ఒకటి కాదు, ఈ విపరీతమైన చలి మరియు శుష్క ప్రకృతి దృశ్యం బైకర్ స్వర్గం. స్తంభింపచేసిన పాంగోంగ్ త్సో సరస్సుపై స్వారీ చేయడం ఒక అనుభవం. ఈ ప్రదేశం యొక్క అందం పక్కన పెడితే, ఇది అనేక బౌద్ధ స్థూపాలకు నిలయం

Leave a Reply