‘డూ ప్లాన్ ఎ విజిట్’ అని 553 రోజుల్లో విగ్రహం 5 మిలియన్ సందర్శకులను దాటినట్లు PM మోడీ చెప్పారు.

0
67
mann ki baat
mann ki baat

ఐరన్ మ్యాన్ ఆఫ్ ఇండియా సర్దార్ వల్లభాయ్ పటేల్ గౌరవార్థం నిర్మించిన స్టాచ్యూ ఆఫ్ యూనిటీ దాదాపు 553 పని దినాలలో 5 మిలియన్ల సందర్శకుల మార్కును దాటింది. ప్రపంచంలోని ఎత్తైన విగ్రహం యొక్క ఇష్టంపై పర్యాటకుల ప్రతిస్పందనను ప్రశంసించిన పిఎం మోడీ, “అద్భుతమైనది! కెవాడియాలో విగ్రహం యొక్క ఐక్యత తప్పక చూడాలి. మీకు వీలైనప్పుడల్లా అక్కడ ఒక యాత్రను ప్లాన్ చేయండి” అని ట్వీట్ చేశారు. సందర్శకుల సంఖ్య గురించి తెలియజేస్తూ, స్టాట్యూ ఆఫ్ యూనిటీ యొక్క అధికారిక ట్విట్టర్ హ్యాండిల్, “స్టాట్యూ ఆఫ్ యూనిటీ కేవలం 553 పని దినాలలో 5 మిలియన్ల సందర్శకులను దాటింది, ఇది అంతర్జాతీయ పర్యాటక కేంద్రంగా మారింది !!”

సుందరమైన సత్పురా మరియు వింధ్యచల్ కొండల నేపథ్యంలో గుజరాత్ లోని కెవాడియాలో 2018 అక్టోబర్ 31 న విగ్రహాన్ని ఆవిష్కరించారు. స్వాతంత్య్రం వచ్చిన వెంటనే స్మారక ఎడ్ఫైస్ సర్దార్ పటేల్‌కు నివాళి, స్వాతంత్య్రం వచ్చిన వెంటనే అనేక రాచరిక రాష్ట్రాలను భారత యూనియన్‌తో ఏకం చేసిన ఘనత ఆయనది. విగ్రహం ఆఫ్ యూనిటీ చుట్టూ అనేక అందమైన పర్యాటక ప్రదేశాలు ఉన్నాయి, వీటిలో లోయ ఆఫ్ ఫ్లవర్స్, సర్దార్ సరోవర్ డ్యామ్, నౌకా విహార్, కాక్టస్ గార్డెన్, ఏక్తా నర్సరీ, చిల్డ్రన్ న్యూట్రిషన్ పార్క్, డినో ట్రైల్, జంగిల్ సఫారి, విశ్వ వాన్ (ఫారెస్ట్) ఉన్నాయి. స్టాచ్యూ ఆఫ్ యూనిటీ యొక్క అత్యంత ప్రసిద్ధ ఆకర్షణ లేజర్ లైట్ అండ్ సౌండ్ షో, ఇది సోమవారాలు మినహా ప్రతి సాయంత్రం జరుగుతుంది.

విగ్రహం ఆఫ్ యూనిటీ ‘5 మిలియన్ల సందర్శకుల దాటింది’

స్టాచ్యూ ఆఫ్ యూనిటీలో తన అనుభవంపై, ప్రధాని మోడీ ఇంతకు ముందు ఇలా వ్రాశారు, “భారతదేశానికి ‘వైవిధ్యం లో ఐక్యత’ యొక్క గొప్ప సాంస్కృతిక వారసత్వం లభించింది, వీటి మూలాలు ‘వాసుధైవ్ కుతుంబకం’ సూత్రంపై విడదీయరాని విధంగా స్థాపించబడ్డాయి, అంటే మొత్తం విశ్వం ఒక కుటుంబం. 1947 లో భారతదేశం స్వాతంత్ర్యం పొందిన సమయంలో, ఇది 560 కి పైగా రాచరిక రాష్ట్రాలుగా విభజించబడింది మరియు ఇది భారతదేశపు మొదటి ఉప ప్రధానమంత్రి భరత్ రత్న సర్దార్ వల్లభాయ్ పటేల్, తన దృ deter నిశ్చయంతో, అటువంటి సామ్రాజ్యవాదాన్ని మార్చగలడు నేటి ఏకీకృత భారతదేశం. అతని జీవితం ప్రస్తుత మరియు భవిష్యత్ తరాలకు స్ఫూర్తినిచ్చే శాశ్వతమైన మూలం మరియు ఈ నేపథ్యంలోనే అతని దిగ్గజ స్మారక విగ్రహం – ప్రపంచంలోని ఎత్తైన విగ్రహం 143 వ జన్మ వార్షికోత్సవం సందర్భంగా దేశానికి అంకితం చేయబడింది. నిజమైన నాయకుడు తన శారీరక లేనప్పుడు కూడా మానవజాతి మార్గాన్ని ప్రకాశవంతం చేస్తూనే ఉంటాడు మరియు విగ్రహం యొక్క ఐక్యత దీనిని గ్రహించడం – అనుభవించదగినది. “

‘Statue of Unity

కెవాడియా అభివృద్ధిని ఎత్తిచూపిన పిఎం మోడీ, “కనెక్టివిటీ పెరిగేకొద్దీ, రోజూ లక్ష మందికి పైగా ప్రజలు కెవాడియాను సందర్శిస్తారని ఒక సర్వేలో అంచనా వేయబడింది. ఆర్థిక, పర్యావరణ శాస్త్రం ఎలా ఉంటుందో చెప్పడానికి ఒక చిన్న, అందమైన కెవాడియా మంచి ఉదాహరణ పర్యావరణాన్ని ఆదా చేసేటప్పుడు రెండూ ప్రణాళికాబద్ధమైన పద్ధతిలో అభివృద్ధి చేయబడతాయి. ఇది కొత్త ఉపాధి మరియు స్వయం ఉపాధి అవకాశాలను తెస్తుంది. ” సగటు రోజువారీ సంఖ్య ప్రస్తుతం 9000 కన్నా తక్కువగా ఉన్నప్పటికీ, ఈ విజయం ఇప్పటికీ ప్రపంచంలోని అనేక పర్యాటక ఆకర్షణల కంటే తల మరియు భుజాలను ఉంచుతుంది.

Leave a Reply