Home Uncategorized వెస్టిండీస్ శ్రీలంకను 5 వికెట్ల తేడాతో ఓడించి వన్డే సిరీస్‌ను గెలుచుకుంది

వెస్టిండీస్ శ్రీలంకను 5 వికెట్ల తేడాతో ఓడించి వన్డే సిరీస్‌ను గెలుచుకుంది

0
వెస్టిండీస్ శ్రీలంకను 5 వికెట్ల తేడాతో ఓడించి వన్డే సిరీస్‌ను గెలుచుకుంది

వెస్టిండీస్ రెండు బంతుల ఉండగానే శ్రీలంక 273-8ని అధిగమించడానికి వీలు కల్పించిన బలమైన పునాదిని ఏర్పాటు చేయడానికి లూయిస్ 103, హోప్ 84 పరుగులు చేశాడు.

ఎవిన్ లూయిస్ మరియు షాయ్ హోప్ మధ్య 192 పరుగుల ఓపెనింగ్ స్టాండ్ మరియు నికోలస్ పూరన్ చేసిన కూల్ ఫినిషింగ్ శుక్రవారం రెండో వన్డే క్రికెట్ ఇంటర్నేషనల్‌లో శ్రీలంకపై ఐదు వికెట్ల తేడాతో వెస్టిండీస్‌ను గెలుపొందింది .

మూడు మ్యాచ్‌ల సిరీస్‌లో వెస్టిండీస్ 2-0 ఆధిక్యాన్ని సాధించింది.

వెస్టిండీస్ రెండు బంతులు మిగిలి ఉండగానే శ్రీలంక 273-8ని అధిగమించడానికి వీలు కల్పించిన బలమైన పునాదిని ఏర్పాటు చేయడానికి లూయిస్ 103, హోప్ 84 పరుగులు చేశాడు.

46 వ ఓవర్లో కెప్టెన్ కీరోన్ పొలార్డ్ అవుటైనప్పుడు హోమ్ సైడ్ 233-4కి పడిపోయింది. వెస్టిండీస్‌పై ఆలస్యంగా ఒత్తిడి తెచ్చింది. అయితే శ్రీలంకతో జరిగిన వెస్టిండీస్ అత్యధిక విజయవంతమైన వన్డే రన్ చేజ్‌లో పూరన్ 38 బంతుల్లో అజేయంగా 35 పరుగులు చేశాడు.

వెస్టిండీస్ 18 బంతుల్లో 31 పరుగులు చేయాల్సిన 48 వ ఓవర్కు వచ్చింది. ఫాబియన్ అలెన్ నువాన్ ప్రదీప్ నుండి మొదటి బంతి నుండి ఒక సిక్సర్ కొట్టి లోటును తినడానికి ప్రయత్నించాడు, కాని తదుపరి బంతికి అవుట్ అయ్యాడు, మ్యాచ్ ఇంకా బ్యాలెన్స్లో ఉంది.

హోమ్ వైపు కొంత ఒత్తిడిని తగ్గించడానికి పూరన్ తదుపరి డెలివరీ నుండి ఒక ఫోర్ కొట్టాడు మరియు ప్రదీప్ ఓవర్ 18 పరుగులు సాధించినప్పుడు వెస్టిండీస్ బలమైన స్థితిలో ఉంది, చివరి 12 బంతుల్లో 13 పరుగులు మిగిలి ఉంది.

దుష్మంత చమీరా 49 వ ఓవర్లో బౌలింగ్ చేశాడు, కేవలం నాలుగు పరుగులు మాత్రమే చేశాడు, మరియు వెస్టిండీస్ చివరి ఓవర్కు వచ్చింది, ఇంకా గెలవడానికి తొమ్మిది పరుగులు అవసరం.

మొదటి బంతి డాట్ బాల్ అయితే పూరన్ ఒక మోకాలిపైకి వెళ్లి ప్రదీప్ రెండవ బంతికి నాలుగు పరుగులు చేసి అద్భుతమైన కవర్ డ్రైవ్ కొట్టాడు, వెస్టిండీస్ విజయం నుండి ఐదు పరుగులు చేశాడు. ప్రదీప్ పూర్తి టాస్ విసిరాడు, పూరన్ పాయింట్ వెనుక నాలుగు పరుగులు చేశాడు, మరియు మరొక పూర్తి టాస్, బ్యాట్స్ మాన్ గెలిచిన పరుగు కోసం లెగ్ సైడ్ లోకి చిప్ చేశాడు.

“మీరు చెప్పగలరు (ఇది సౌకర్యానికి చాలా దగ్గరగా ఉంది),” పొలార్డ్ చెప్పారు. “కానీ రోజు చివరిలో మేము విజయం సాధిస్తాము. కుర్రాళ్ళు బాగా బ్యాటింగ్ చేశారు.

“ఎవిన్ వంద పరుగులు చేశాడు మరియు డ్రెస్సింగ్ రూంలో మేము అతనిని వంద అడిగారు. పూరన్ ఆటను ముగించడం చాలా ఆనందంగా ఉంది మరియు ఇది మొత్తం జట్టు ప్రయత్నం. ”

టాస్ గెలిచిన తరువాత శ్రీలంక మొదట బ్యాటింగ్ చేసి తొమ్మిదవ ఓవర్లో 50-3తో పడిపోయింది.

దనుష్క గుణతిలక అదృష్టం మలుపు తిరిగింది మరియు 96 బంతుల్లో అతని 96 శ్రీలంక కోలుకోవడానికి దారితీసింది. వెస్టిండీస్ ఎనిమిది వికెట్ల తేడాతో గెలిచిన తొలి వన్డేలో మైదానాన్ని అడ్డుకున్నందుకు గుణతిలకకు అన్యాయం జరిగినట్లు అనిపించింది.

71 పరుగులు చేసిన దినేష్ చండిమల్‌తో నాలుగో వికెట్‌కు సరిగ్గా 100 పరుగుల భాగస్వామ్యంతో శ్రీలంక ఇన్నింగ్స్‌ను తిరిగి స్థాపించాడు.

వినాండు హసరంగ చేసిన 31 బంతుల్లో 47 పరుగుల త్వరితగతిన ఇన్నింగ్స్ శ్రీలంకను పోటీ మొత్తానికి ఎత్తివేసింది.

“మా బ్యాటింగ్‌లో, ప్రారంభ భాగంలో మేము రెండు వికెట్లు కోల్పోయాము, కాని మేము కోలుకున్నాము” అని శ్రీలంక కెప్టెన్ దినుష్ కరుణరత్నే అన్నాడు. “దురదృష్టవశాత్తు ఈ రోజు పరుగులు సాధించిన ఆ ఇద్దరు బ్యాట్స్ మెన్ పెద్దదానికి వెళ్ళలేరు.”

చివరి వన్డే ఆదివారం అదే వేదిక వద్ద ఉంది.

Leave a Reply

%d bloggers like this: