Home Uncategorized AFG vs ZIM: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నుండి ‘ 200’ చేసిన మొదటి స్థానంలో హష్మతుల్లా షాహిది నిలిచాడు

AFG vs ZIM: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నుండి ‘ 200’ చేసిన మొదటి స్థానంలో హష్మతుల్లా షాహిది నిలిచాడు

0
AFG vs ZIM: ఆఫ్ఘనిస్తాన్ నుండి ‘ 200’  చేసిన మొదటి స్థానంలో హష్మతుల్లా షాహిది నిలిచాడు

26 ఏళ్ల షాహిది తన దేశం నుండి టెస్ట్ క్రికెట్‌లో డబుల్ సెంచరీ సాధించిన మొదటి వ్యక్తి అయ్యాడు.

హష్మతుల్లా షాహిది 9 సంవత్సరాల వయస్సులో క్రికెట్‌ను తీవ్రంగా పరిగణించడం ప్రారంభించాడు మరియు అతని తండ్రి అతనిని కాబూల్‌లోని ఒక క్లబ్‌కు తీసుకువెళ్ళాడు.
24 సంవత్సరాల వయసులో, అతను ఆఫ్ఘనిస్తాన్ తరఫున ప్రపంచ కప్‌లో ఆడాడు మరియు గురువారం, 26 ఏళ్ల షాహిది తన దేశం నుండి టెస్ట్ క్రికెట్‌లో డబుల్ సెంచరీ సాధించిన మొదటి వ్యక్తి అయ్యాడు, ఇక్కడ జింబాబ్వేతో.

Hashmatullah Shahidi

షాహిది గురువారం ఆధిపత్య ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌కు 545/4 పరుగులు సాధించాడు, అతని కెప్టెన్ అస్గర్ ఆఫ్ఘన్ ఎడమచేతి వాటం 200 కి చేరుకునే వరకు వేచి ఉన్నాడు. అతను చేరుకున్నాడు, మరియు అతను తన సహచరులు మరియు ప్రత్యర్థుల నుండి 44 పరుగుల బంతుల్లో 200 పరుగులతో తిరిగి నిలబడ్డాడు. అతను క్రీజులో 590 నిమిషాలు గడిపాడు, 21 ఫోర్లు మరియు ఒక సిక్సర్ కొట్టాడు.

రెండవ టెస్టులో 2 వ రోజు షాహిది (200 నాటౌట్), కెప్టెన్ అస్గర్ ఆఫ్ఘన్ (164) చారిత్రాత్మక నాక్స్ ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌ను డ్రైవర్ సీటులో హాయిగా ఉంచారు.

అంతర్జాతీయ క్రికెట్ కౌన్సిల్ (ఐసిసి) ఫేస్‌బుక్ పేజీకి ఇచ్చిన వీడియో ఇంటర్వ్యూలో షాహిది మాట్లాడుతూ, తన తల్లి తన ఇన్నింగ్స్‌ను ఎప్పటికప్పుడు చూస్తుండగా, తండ్రి మద్దతుతోనే అతడు క్రీడలో ప్రారంభించాడు.

“నేను క్రికెట్ చూడటం ప్రారంభించినప్పుడు నాకు 9 సంవత్సరాలు, అప్పటినుండి నేను ఆడుతున్నాను. నేను నా సోదరులతో కలిసి ఇంట్లో ఆడటం మొదలుపెట్టాను. నాన్న ఎప్పుడూ సహకరిస్తాడు, మీరు మంచివారైతే నేను మిమ్మల్ని క్రికెట్ అకాడమీకి తీసుకువెళతాను అని చెప్పాడు. అప్పుడు, నేను కాబూల్‌లోని ఒక అకాడమీలో ఆడటం మొదలుపెట్టాను, “ఆఫ్ఘనిస్తాన్‌లోని పశ్చిమ ప్రావిన్స్ లోగర్ నుండి వచ్చిన షాహిది వీడియోలో చెప్పారు.

“త్వరలో నేను అండర్ -15 స్థాయి క్రికెట్ ఆడాను, తరువాత 2010 అండర్ -19 ప్రపంచ కప్‌లో ఆఫ్ఘనిస్తాన్ తరఫున ఆడాను. నేను 2013 లో జాతీయ జట్టులో చేరాను” అని షాహిది అన్నాడు.

టెస్ట్ క్రికెట్‌లో 12,000 పరుగులు సాధించిన మొట్టమొదటి శ్రీలంక అయిన బ్యాటింగ్ గొప్ప కుమార్ సంగక్కరను షాహిది ఆరాధించాడు మరియు సాధ్యమైనంత లోతుగా ఇన్నింగ్స్ తీసుకోవడాన్ని ఇష్టపడుతున్నాడు, రెండవ టెస్ట్ సమయంలో అతని ఇరుకైన నాక్ ద్వారా సాక్ష్యం.

“సంగక్కర ఆట చూడటం నాకు చాలా ఇష్టం. నేను ఎప్పుడూ అతనిని చూశాను, అతని ఆటలను ఎప్పుడూ కోల్పోలేదు, అతను నా రోల్ మోడల్. పూర్తి 50 ఓవర్లు ఆడటానికి మేము ఎప్పుడూ వన్డేల్లో కష్టపడతాం, కాబట్టి చివరి ఓవర్లు వరకు అక్కడే ఉండటానికి ప్రయత్నిస్తాను” అని షాహిది అన్నాడు.

“నేను 100 పరుగులు చేయాలనుకుంటున్నాను మరియు నా దేశానికి చాలా విషయాలు సాధించాలనుకుంటున్నాను. నేను టాప్ ప్లేయర్స్ జాబితాలో ఉండాలనుకుంటున్నాను” అని అతను చెప్పాడు.

అతను తన తల్లి చూస్తున్న జ్ఞానం మైదానంలో కొట్టినప్పుడల్లా తనను తాను తీయటానికి ప్రేరేపిస్తుందని, అతను 2019 ప్రపంచ కప్‌లో ఇంగ్లండ్ ఫాస్ట్ బౌలర్ క్రిస్ వోక్స్‌కు దూరంగా ఉన్నాడు. 398 పరుగుల లక్ష్యాన్ని వెంబడించిన ఆఫ్ఘనిస్తాన్ 150 పరుగుల తేడాతో ఆటను కోల్పోయింది, కాని షాహిది వీలైనంత లోతుగా బ్యాటింగ్ చేశాడు మరియు 76 పరుగులతో అతని జట్టు అత్యధిక స్కోరర్‌గా నిలిచాడు.

“నా తల్లి ఎప్పటికప్పుడు చూస్తోంది. నేను కొట్టి పడిపోయినప్పుడు (ఇంగ్లాండ్‌తో జరిగిన ప్రపంచ కప్ మ్యాచ్‌లో క్రిస్ వోక్స్‌కు వ్యతిరేకంగా), నేను నా తల్లి గురించి మాత్రమే ఆలోచిస్తున్నాను. నేను లేచి చెప్పాను, ఆమె ఏమి ఆలోచిస్తుంది. నా హెల్మెట్ విరిగింది, కాని నేను ఆమెను బాధపెట్టకూడదని అనుకున్నాను, కాబట్టి లేచి ఆడుకోండి “అని షాహిది అన్నాడు.

కొనసాగుతున్న రెండవ టెస్టులో, షాహిదికి అతను మరియు ఆఫ్ఘన్ లాగా వ్యవహరించడానికి చాలా చిన్న బంతి క్షిపణులు లేవు, తరువాత నాసిర్ జమీల్ అజేయంగా 55 పరుగులు చేశాడు, జింబాబ్వే బౌలర్లు చిరిగిపోయారు.

Leave a Reply

%d bloggers like this: