Home Current Affairs MTAR టెక్ IPO చివరి రోజున 201 సార్లు సభ్యత్వాన్ని పొందింది

MTAR టెక్ IPO చివరి రోజున 201 సార్లు సభ్యత్వాన్ని పొందింది

0
MTAR టెక్ IPO చివరి రోజున 201 సార్లు సభ్యత్వాన్ని పొందింది

ఇటీవలి మార్కెట్ ఆరంభకులు ఘన లాభాలను నమోదు చేశారు, ఇది హెరాన్బా ఇండస్ట్రీస్కు శుక్రవారం 44 శాతం పెరుగుదల, రైల్‌టెల్కు 16 శాతం పెరుగుదల (బలహీనమైన మార్కెట్ పరిస్థితులలో) లేదా నురేకా యొక్క 59 శాతం ర్యాలీ.

బూడిదరంగు మార్కెట్ పోకడలను బట్టి చూస్తే, MTAR టెక్నాలజీస్ కూడా బలమైన ప్రీమియంను ఇస్తోంది, ఈ సమస్యకు చందా పొందాలా అని పెట్టుబడిదారులు ఆశ్చర్యపోతున్నారు.

రూ .124 కోట్ల విలువైన షేర్ల తాజా ఇష్యూ మరియు 473 కోట్ల రూపాయల విలువైన షేర్ల అమ్మకం (OFS) కలిగి ఉన్న ప్రారంభ పబ్లిక్ ఆఫర్ (ఐపిఓ) రూ .574-575 ప్రైస్ బ్యాండ్‌లో అమ్మబడుతోంది.

బిడ్డింగ్ ముగిసే సమయానికి, ఇష్యూ 200.79 సార్లు చందా పొందింది, ఇష్యూ సైజు 72,60,694 షేర్లతో పోలిస్తే 1,45,79,03,122 షేర్లకు బిడ్లు అందుకున్నాయి. సంస్థ సముచిత విభాగాలలోకి వచ్చిందని, ఇది స్వచ్ఛమైన శక్తి మరియు ‘ఆత్మనిర్భర్ భారత్’ పై ఒక నాటకం కాగలదని విశ్లేషకులు తెలిపారు.

KRChoksey షేర్లు & సెక్యూరిటీస్ ధర బ్యాండ్ ఆకర్షణీయంగా ఉంది. “సంస్థలో వృద్ధి సామర్థ్యాన్ని చూస్తే, మేము లిస్టింగ్ లాభాలను and హించాము మరియు MTAR టెక్నాలజీస్ ఐపిఓకు” చందా “రేటింగ్ ఇస్తాము” అని బ్రోకరేజ్ తెలిపింది.

మోతీలాల్ ఓస్వాల్ సెక్యూరిటీస్ MTAR తన సంక్లిష్టమైన మరియు విస్తృత ఉత్పత్తి పోర్ట్‌ఫోలియో, సముచిత విభాగాలలో ఉండటం, బలమైన క్లయింట్ సంబంధం మరియు హై ఎంట్రీ అడ్డంకులను ఇష్టపడుతుందని తెలిపింది. “ఈ సంచిక వార్షిక మరియు పోస్ట్-ఇష్యూ ప్రాతిపదికన 47.3 రెట్లు FY21E P / E మరియు 3.7 రెట్లు P / BV గా విలువైనది. దేశీయీకరణపై ప్రభుత్వ ప్రేరణ నుండి MTL ప్రయోజనం పొందవచ్చు. అందువల్ల, ‘దీర్ఘకాలిక సభ్యత్వాన్ని’ సిఫార్సు చేస్తున్నాము. ప్రస్తుత తేలికపాటి మార్కెట్ మరియు రక్షణ స్టాక్‌లకు అధిక ఆసక్తి, ఈ సమస్య జాబితా లాభాలను కూడా చూడవచ్చు, ”అని తెలిపింది.

హైదరాబాద్ ఆధారిత ప్రెసిషన్ ఇంజనీరింగ్ సంస్థ అణు, అంతరిక్ష మరియు రక్షణ మరియు స్వచ్ఛమైన శక్తి కోసం క్లిష్టమైన మరియు విభిన్నమైన ఇంజనీరింగ్ ఉత్పత్తులను తయారు చేస్తుంది మరియు ఎగుమతి-ఆధారిత యూనిట్‌తో సహా హైదరాబాద్‌లో ఏడు ఉత్పాదక సౌకర్యాలను కలిగి ఉంది.

ఎమ్‌టిఎఆర్ స్వచ్ఛమైన శక్తి విభాగంలో బలమైన నైపుణ్యాన్ని అభివృద్ధి చేసిందని రిలయన్స్ సెక్యూరిటీస్ తెలిపింది, ఈ విభాగం నుండి ఆసన్నమైన అవకాశాలు కంపెనీకి ఎంతో ప్రయోజనం చేకూర్చే అవకాశం ఉంది. “అందువల్ల, ఆదాయ వృద్ధి 25-30 శాతం ..

రాబోయే సంవత్సరాల్లో తోసిపుచ్చలేము, ఇది దుర్భరమైన ఆస్తి-టర్నోవర్ నిష్పత్తి మరియు అధిక పని మూలధన చక్రం ఉన్నప్పటికీ ప్రీమియం విలువలకు మద్దతు ఇస్తుంది. అందువల్ల, ఈ సమస్యకు దీర్ఘకాలిక కోణం నుండి మాత్రమే సభ్యత్వాన్ని పొందాలని మేము సిఫార్సు చేస్తున్నాము “అని ఇది తెలిపింది.

MTAR యొక్క ఆర్డర్ బుక్ 2020 డిసెంబర్ నాటికి 336 కోట్ల రూపాయలుగా ఉంది, ఇది FY20 ఆదాయంలో 1.6 రెట్లు. ఆర్డర్ బుక్‌లో స్పేస్ అండ్ డిఫెన్స్ విభాగంలో మార్కెట్ వాటా 48 శాతం ఉండగా, అణు రంగం 28 శాతం, క్లీన్ ఎనర్జీ ..

ప్రభుత్వం యొక్క బలమైన దృష్టి, అధిక బడ్జెట్ కేటాయింపు మరియు ప్రోత్సాహకాలతో ఆరోగ్యంగా ఉండండి, విశ్లేషకులు చెప్పారు.

“ముందుకు వెళితే, ఇంధన సెల్ మార్కెట్ 14-15 శాతం సిఎజిఆర్ వద్ద వృద్ధి చెందుతుందని భావిస్తున్నారు. ఇంధన సెల్ సాంకేతిక పరిజ్ఞానాన్ని అమలు చేయడానికి బ్లూమ్‌తో గెయిల్‌తో జతకట్టడం కంపెనీకి బాగా ఉపయోగపడుతుందని భావిస్తున్నారు. ఇంకా, కంపెనీ హైదరాబాద్‌లోని ఆదిబాట్ల వద్ద కొత్త ఉత్పాదక సదుపాయాన్ని ఏర్పాటు చేసే ప్రక్రియలో, బ్లూమ్ ఎనర్జీ, ఇస్ర్ కోసం షీట్ మెటల్ ఉద్యోగాలు తీసుకోవడానికి వీలు కల్పిస్తుంది.

ఇస్రో మరియు కొన్ని ఇతర కస్టమర్లు, “ఐసిఐసిఐడైరెక్ట్ ఈ విషయంపై ‘చందా’ రేటింగ్‌ను సిఫారసు చేసింది.

Leave a Reply

%d bloggers like this: