Home Beauty & Skin Care To Remove Suntan And Get Back Your Natural Skin Tone: 7 Home Remedies

To Remove Suntan And Get Back Your Natural Skin Tone: 7 Home Remedies

0

సున్తాన్ వదిలించుకోవాలనుకుంటున్నారా? మీ సహజ స్కిన్ టోన్ను తిరిగి పొందడానికి ఇక్కడ సాధారణ మార్గాలు ఉన్నాయి.

టాన్డ్ స్కిన్ అనేది దాదాపు అందరూ ఎదుర్కొంటున్న అందం సమస్య. ఎండ యొక్క వేడి వేడి మన చర్మాన్ని అనేక విధాలుగా ప్రభావితం చేస్తుంది. మండుతున్న సూర్యకిరణాలు మన చర్మం నీరసంగా మరియు పచ్చగా కనబడేలా చేస్తుంది. యు.వి. ఇది మన రోగనిరోధక శక్తిని కూడా ప్రభావితం చేస్తుంది మరియు అకాల వృద్ధాప్యానికి దారితీయవచ్చు. వివిధ రకాల చర్మ రకాలను బట్టి సూర్యరశ్మి ప్రభావం మారుతుంది. సున్నితమైన చర్మం ఉన్నవారు సున్తాన్ బారిన పడతారు.

సన్‌స్క్రీన్ మన చర్మాన్ని కొంతవరకు కాపాడుతుంది కాని ఇది కాలక్రమేణా చర్మశుద్ధిని నిరోధించదు. మీ రంగు కూడా దాని మెరుపును కోల్పోతుంది మరియు ప్రకాశిస్తుంది. మన చర్మం యొక్క ముఖ్యమైన అవసరాలు రాజీపడలేవు మరియు అది పాంపర్ కావాలి. ఖరీదైన డి-టానింగ్ చికిత్స నుండి సేంద్రీయ గృహ నివారణలకు మారడం ఆశ్చర్యంగా ఉంటుంది, అది చర్మశుద్ధిని వెంటనే తొలగిస్తుంది మరియు మీ చర్మాన్ని మచ్చలేనిదిగా చేస్తుంది. సహజ పదార్థాలు మీ చర్మానికి అద్భుతాలు చేస్తాయి. ఇది కాలిన గాయాలను ఉపశమనం చేస్తుంది మరియు మీ చర్మానికి కూడా మేలు చేస్తుంది. తాన్ తొలగింపు కోసం కొన్ని విభిన్న పద్ధతులను పరిశీలిద్దాం.

టాన్ తొలగించడానికి సహజ పద్ధతులు:

1. టమోటా

ఇది మీ చర్మాన్ని చర్మశుద్ధి చేయడానికి అనువైన పదార్ధం. ఇది ప్రయోజనకరమైన యాంటీఆక్సిడెంట్లు మరియు విటమిన్ సి తో సమృద్ధిగా ఉంటుంది, ఇది శరీరంలో కొల్లాజెన్ పెరుగుదలను వేగవంతం చేస్తుంది, ఇది మీ చర్మాన్ని వడదెబ్బ, కాలుష్యం మరియు పొగ నుండి నిరోధిస్తుంది. ఇది సహజ సన్‌స్క్రీన్‌గా పనిచేసే లైకోపీన్‌ను కూడా కలిగి ఉంటుంది. ఇది సెల్యులార్ నష్టంతో పోరాడుతుంది మరియు కొత్త కణాలను పునరుత్పత్తి చేస్తుంది.

ఎలా ఉపయోగించాలి: ఒక టమోటా తీసుకొని మాష్ చేయండి. దాని గుజ్జును వేరు చేసి, దాని రసాన్ని ప్రభావిత ప్రాంతాలపై లేదా మీ ముఖం అంతా వర్తించండి. దీన్ని 15 నిమిషాలు ఆరనివ్వండి మరియు నీటితో శుభ్రం చేసుకోండి. ఈ పద్ధతిని వారానికి రెండుసార్లు చేయండి. ఇది చర్మశుద్ధిని తొలగించడమే కాకుండా మీ చర్మం ప్రకాశవంతంగా మరియు ప్రకాశవంతంగా చేస్తుంది.

2. గ్రామ పిండి

గ్రామ్ పిండి మీ చర్మానికి అద్భుతాలు చేస్తుంది. ఇది టాన్ తొలగింపుకు మాత్రమే కాకుండా, అపారమైన అందం ప్రయోజనాలను కూడా కలిగి ఉంది. ఇది మీ స్కిన్ టోన్ ను కాంతివంతం చేస్తుంది మరియు తద్వారా మెడ మరియు చేతుల నుండి చర్మశుద్ధిని తొలగించడానికి కూడా ఉపయోగించవచ్చు. ఇది యాంటీ ఏజింగ్ లక్షణాలను కలిగి ఉంది, ఇది ఒక ప్రకాశవంతమైన రూపానికి రహస్యం. ఇది మలినాలను గ్రహిస్తుంది మరియు చనిపోయిన చర్మ కణాలను తొలగిస్తుంది.

ఎలా ఉపయోగించాలి: గ్రామ్ పిండి ఫేస్ ప్యాక్‌లో ఒక చిటికెడు పసుపును కలుపుకుంటే అంతిమ ఫలితాలు వస్తాయి. పసుపు చర్మశుద్ధిని తొలగిస్తుంది మరియు చర్మం టోన్ను తేలిక చేస్తుంది. ఒక గిన్నె తీసుకొని, 3 టేబుల్ స్పూన్ల గ్రామ పిండి, 1 టీస్పూన్ ఆలివ్ ఆయిల్ మరియు నిమ్మరసం కలపండి. దీనికి చిటికెడు పసుపు పొడి కలపండి. అన్ని పదార్ధాలను కలపండి మరియు ప్రభావిత ప్రాంతాలలో వర్తించండి మరియు 10-15 నిమిషాలు ఆరనివ్వండి. గోరువెచ్చని నీటితో కడగాలి. మంచి ఫలితాల కోసం వారానికి రెండుసార్లు ఈ విధానాన్ని పునరావృతం చేయండి.

3. పెరుగు మరియు తేనె

పెరుగు పిగ్మెంటేషన్‌ను తగ్గిస్తుంది మరియు బ్లీచింగ్ ఏజెంట్‌గా పనిచేస్తుంది. పెరుగులో ఉండే సహజ ఆమ్లాలు మరియు ఎంజైమ్‌లు మీ చర్మాన్ని ఎక్స్‌ఫోలియేట్ చేయడానికి సహాయపడతాయి. అదేవిధంగా, తేనె యాంటీ బాక్టీరియల్ మరియు యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ. సూర్యకిరణాల వల్ల కలిగే చర్మ నష్టాన్ని నయం చేసే యాంటీఆక్సిడెంట్లు ఇందులో ఉన్నాయి.

ఎలా ఉపయోగించాలి: 2 టేబుల్ స్పూన్ల పెరుగులో 1 టేబుల్ స్పూన్ తేనె జోడించండి. వాటిని బాగా కలపండి మరియు మీ చర్మంపై మందపాటి పొరను వేయండి. దీన్ని 15 నిమిషాలు వదిలి గోరువెచ్చని నీటితో శుభ్రం చేసుకోండి. మీరు ప్రతిరోజూ దీన్ని పునరావృతం చేయాలి.

4. కలబంద

ఇది skin షధ మొక్క, ఇది మీ చర్మానికి మరియు మీ శరీరానికి అనేక ప్రయోజనాలను కలిగి ఉంటుంది. ఇది మీ రంగును తేలికపరచడానికి మరియు రేడియేషన్ వల్ల కలిగే నష్టం నుండి మీ చర్మాన్ని రక్షించడానికి సహాయపడుతుంది. ఇది యాంటీ బాక్టీరియల్ మరియు యాంటీ ఇన్ఫ్లమేటరీ పదార్ధం, ఇది మీ చర్మాన్ని ప్రశాంతపరుస్తుంది మరియు తాన్ చికిత్సలో ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది.

ఎలా ఉపయోగించాలి: కలబంద జెల్ ను పడుకునే ముందు పడుకునే ముందు ఎప్పుడూ వాడటం మంచిది. జెల్ యొక్క మందపాటి పొరను మీ చర్మంపై రాత్రి పూయండి మరియు ఉదయం కడగాలి. వేగవంతమైన ఫలితాల కోసం ప్రతిరోజూ దీన్ని పునరావృతం చేయండి’

5. దోసకాయ మరియు పాలు:

దోసకాయ మీ చర్మాన్ని చైతన్యం నింపుతుంది మరియు సుంటాన్ ను తొలగిస్తుంది. ఇది విటమిన్ సి యొక్క ముఖ్యమైన మూలం మరియు మీ చర్మం వడదెబ్బ నుండి ఉపశమనం కలిగిస్తుంది. ఇది యాంటీఆక్సిడెంట్లతో సమృద్ధిగా ఉంటుంది, ఇది మీ చర్మాన్ని శుభ్రంగా ఉంచడానికి సహాయపడుతుంది మరియు శీతలీకరణ ప్రభావాన్ని అందిస్తుంది. పాలు సన్‌స్క్రీన్ మరియు మాయిశ్చరైజర్‌గా పనిచేస్తాయి. ఇది మీ రంగును ప్రకాశవంతం చేస్తుంది మరియు తేలిక చేస్తుంది. ఇది మీ చర్మాన్ని వడదెబ్బ మరియు దెబ్బతినకుండా నిరోధిస్తుంది. రెండు పదార్థాలు కలిసి పోషిస్తాయి మరియు డి-టానింగ్ కోసం ప్రభావితమవుతాయి.

ఎలా ఉపయోగించాలి: దోసకాయను దాని రసాన్ని తీయడానికి కలపండి మరియు పచ్చి పాలతో కలపాలి. మీ చర్మంపై ద్రవాన్ని అప్లై చేసి 15-20 నిమిషాలు ఉంచండి. తక్షణ ఫలితాల కోసం దీన్ని కడిగి, రోజుకు రెండుసార్లు చేయండి.

మీ ఇంటి నుండి బయలుదేరే ముందు సూర్యరశ్మికి ప్రత్యక్షంగా బహిర్గతమయ్యే సన్‌స్క్రీన్‌ను మీ శరీరంపై వర్తించేలా చూసుకోండి. సూర్యకాంతి నుండి రక్షించడానికి కండువా ఉపయోగించి మీ ముఖాన్ని కప్పండి. అవసరమైతే సన్ గ్లాసెస్ మరియు గ్లౌజులు ధరించండి. అది మీ చర్మానికి హాని కలిగించే రేడియేషన్లను కూడా నివారిస్తుంది. మీరు తిరిగి వచ్చిన తర్వాత మీ చర్మం నుండి ధూళి మరియు నూనెను తొలగించడానికి ఎల్లప్పుడూ మీ ముఖాన్ని బాగా కడగాలి. అన్ని రకాల చర్మ రకాలకు సమర్థవంతంగా పనిచేసేటప్పుడు ఈ నివారణలను క్రమం తప్పకుండా వాడండి.

Leave a Reply

%d bloggers like this: