Take the Covid-19 vaccine, some do’s and don’ts

2
54

Take the Covid-19 vaccine కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్: ఇక్కడ మీరు తెలుసుకోవలసిన కొన్ని విషయాలు మరియు టీకాలు వేయడానికి ముందు మీరు తీసుకోవలసిన కొన్ని జాగ్రత్తలు.Take the Covid-19 vaccine

భారతదేశంలో ఇప్పటివరకు 1.63 కోట్లకు పైగా ప్రజలకు కరోనావైరస్ వ్యాక్సిన్ వచ్చింది. ఎవరిపైనా ఎటువంటి ప్రతికూల ప్రభావం కనిపించనప్పటికీ, కొంతమంది గ్రహీతలు కొన్ని దుష్ప్రభావాలు లేదా తేలికపాటి అనారోగ్యాన్ని నివేదించారు.

తక్కువ సంఖ్యలో కేసులలో ఇవి are హించబడుతున్నాయని పెద్ద సంఖ్యలో నిపుణులు నొక్కిచెప్పారు – మరియు ఇవి షాట్ తీసుకోకుండా ప్రజలను నిరుత్సాహపరచకూడదు.

మహారాష్ట్ర యొక్క కోవిడ్ -19 టాస్క్ ఫోర్స్ సభ్యుడు డాక్టర్ శశాంక్ జోషి మాట్లాడుతూ, భారతదేశంలో వాడుతున్న రెండు టీకాలు, భారత్ బయోటెక్ యొక్క కోవాక్సిన్ మరియు ఆక్స్ఫర్డ్-ఆస్ట్రాజెనెకా వ్యాక్సిన్ యొక్క వెర్షన్ అయిన సీరం ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇండియాస్ కోవిషీల్డ్ ఖచ్చితంగా సురక్షితమైనవి – మరియు చిన్న దుష్ప్రభావాలు కొన్ని సందర్భాల్లో, ఈ ప్రత్యేకమైన టీకాలకు మాత్రమే కాకుండా, ఇతర వ్యాక్సిన్లకు కూడా ఆశిస్తారు. Take the Covid-19 vaccine

ఇక్కడ మీరు తెలుసుకోవలసిన కొన్ని విషయాలు మరియు టీకాలు వేయడానికి ముందు మీరు తీసుకోవలసిన కొన్ని జాగ్రత్తలు.

టీకా ముందు:

Person ఒక వ్యక్తికి మందులు లేదా మాదకద్రవ్యాలకు అలెర్జీలు ఉంటే, వైద్య నిపుణుడి నుండి అన్నింటినీ స్పష్టంగా పొందడం చాలా ముఖ్యం. వైద్య సలహా ప్రకారం పూర్తి రక్త గణన (సిబిసి), సి-రియాక్టివ్ ప్రోటీన్ (సిఆర్పి) లేదా ఇమ్యునోగ్లోబులిన్-ఇ (ఐజిఇ) స్థాయిలను తనిఖీ చేయవచ్చు.

👉 టీకాలు వేయడానికి ముందు ఒకరు బాగా తినాలి మరియు సూచించినట్లయితే మందులు తీసుకోవాలి. వీలైనంత రిలాక్స్‌గా ఉండటానికి ప్రయత్నించాలి; కౌన్సెలింగ్ ఆందోళన చెందుతున్న వ్యక్తులకు సహాయపడుతుంది. Take the Covid-19 vaccine

Diabetes డయాబెటిస్ లేదా రక్తపోటు ఉన్నవారు వీటిని అదుపులో ఉంచుకోవాలి. క్యాన్సర్ రోగులు, ముఖ్యంగా కెమోథెరపీ ఉన్నవారు తప్పనిసరిగా వైద్య సలహా మేరకు పనిచేయాలి.

V కోవిడ్ -19 చికిత్సలో భాగంగా బ్లడ్ ప్లాస్మా లేదా మోనోక్లోనల్ యాంటీబాడీస్ పొందిన వ్యక్తులు లేదా గత ఒకటిన్నర నెలల్లో సోకిన వారు ప్రస్తుతం వ్యాక్సిన్ తీసుకోకూడదని సూచించారు.

టీకా తరువాత:

ఏదైనా తీవ్రమైన తీవ్రమైన అలెర్జీ ప్రతిచర్యల నుండి రక్షణ కోసం టీకా గ్రహీత టీకా కేంద్రంలోనే పర్యవేక్షిస్తారు. ఇది అలా కాదని నిర్ధారించిన తర్వాతే ప్రజలు బయలుదేరడానికి అనుమతిస్తారు. Take the Covid-19 vaccine

Ection ఇంజెక్షన్ సైట్ వద్ద నొప్పి మరియు జ్వరం వంటి దుష్ప్రభావాలు సాధారణం. ఇది భయపడటానికి కారణం కాదు. చలి మరియు అలసట వంటి కొన్ని ఇతర దుష్ప్రభావాలు కూడా ఆశించబడవచ్చు, అయితే ఇవి కొద్ది రోజుల్లోనే పోతాయి.

గమనించవలసిన ముఖ్యం:

Exact టీకాలు మన రోగనిరోధక వ్యవస్థను బాహ్య ముప్పును ఎలా గుర్తించాలో మరియు పోరాడాలో నేర్పుతాయి – ఈ సందర్భంలో, కోవిడ్ -19 కి కారణమయ్యే వైరస్. వైరస్ నుండి రక్షణ (రోగనిరోధక శక్తి) ను నిర్మించడానికి శరీరానికి టీకాలు వేసిన కొన్ని వారాలు పడుతుంది. Take the Covid-19 vaccine

Means దీని అర్థం టీకాలు వేసిన కొద్ది రోజుల్లోనే ఒక వ్యక్తి కోవిడ్ -19 బారిన పడవచ్చు, ఎందుకంటే వ్యక్తికి రోగనిరోధక శక్తిని పెంపొందించడానికి తగినంత సమయం ఉండదు.

🔴 అందువల్ల, టీకాలు వేసిన తరువాత కూడా ప్రాథమిక ముందు జాగ్రత్త చర్యలు పాటించాలి. టీకా తీసుకున్నందున ఫేస్ మాస్క్‌లు, చేతి పరిశుభ్రత మరియు బహిరంగ ప్రదేశాల్లో శారీరక దూరం చేయడం మానుకోకూడదు. దగ్గు / తుమ్ము మర్యాద కూడా పాటించాల్సిన అవసరం ఉంది.

2 COMMENTS

  1. […] న్యూ Delhi ిల్లీ: COVID-19 వ్యాక్సిన్ ఉత్పత్తిని పెంచడానికి కేంద్రం సన్నద్ధమవుతోంది, ఎందుకంటే ఎక్కువ రాష్ట్రాలు COVID-19 వ్యాక్సిన్ మోతాదుల కొరతను ఫ్లాగ్ చేస్తాయి. 2021 మూడవ త్రైమాసికం చివరి నాటికి, ప్రస్తుత తయారీదారులైన కోవిషీల్డ్ మరియు కోవాక్సిన్ కాకుండా భారతదేశానికి ఐదు అదనపు వ్యాక్సిన్ తయారీదారులు లభిస్తారని భావిస్తున్నారు. COVID-19 vaccines సుమారు 20 COVID-19 టీకాలు వివిధ క్లినికల్ మరియు ప్రీ-క్లినికల్ దశలలో ఉన్నాయి మరియు ఇది భారతదేశ వ్యాక్సిన్ ఉత్పత్తికి ost పునిస్తుంది. ప్రభుత్వ ఉన్నత వర్గాల సమాచారం ప్రకారం, అదనపు టీకా మోతాదులను తయారు చేయడమే కొత్త వ్యూహం. “ఈ టీకాలు స్పుత్నిక్ వి వ్యాక్సిన్ (డాక్టర్ రెడ్డి సహకారంతో), జాన్సన్ & జాన్సన్ వ్యాక్సిన్ (బయోలాజికల్ ఇ సహకారంతో), నోవావాక్స్ వ్యాక్సిన్ (సీరం ఇండియా సహకారంతో), జైడస్ కాడిలా యొక్క టీకా మరియు భారత్ బయోటెక్` s ఇంట్రానాసల్ వ్యాక్సిన్, “ఒక మూలం ANI చేత చెప్పబడింది. స్పుత్నిక్ వి వ్యాక్సిన్‌కు వచ్చే పది రోజుల్లో అత్యవసర వినియోగ అనుమతి లభిస్తుందని భావిస్తున్నారు. COVID-19 vaccines COVID-19 మహమ్మారి యొక్క రెండవ తరంగాల మధ్య వ్యాక్సిన్ ఉత్పత్తిని పెంచడానికి దేశీయ తయారీదారులకు సహాయపడటానికి అన్ని చర్యలు తీసుకున్నట్లు నిర్ధారించడానికి అత్యున్నత స్థాయిలో నిర్ణయం తీసుకోబడింది. ఇంతలో, భారతదేశం ఆదివారం 1,52,879 కొత్త COVID-19 కేసులను 11 లక్షలకు పైగా తీసుకుంది. గత 24 గంటల్లో 90,584 రికవరీలు, 839 మంది మరణించారు. COVID-19 vaccines భారతదేశం యొక్క క్రియాశీల సంఖ్య ఇప్పుడు 11,08,087 వద్ద ఉంది. దేశ మొత్తం కరోనావైరస్ కాసేలోడ్ ఇప్పుడు 1.33 కోట్లకు పెరిగింది, అందులో 1.2 కోట్లు కోలుకున్నాయి, అయితే 1.69 లక్షలు వైరస్ బారిన పడ్డాయని కేంద్ర ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ విడుదల చేసిన అధికారిక సమాచారం ప్రకారం. COVID-19 vaccines దేశంలో నిర్వహించబడుతున్న కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ జబ్బుల సంఖ్య 10 కోట్లు దాటిందని ఆరోగ్య, సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. అమెరికా 89 రోజులు, చైనా 102 రోజులు పోలిస్తే భారత్‌ రికార్డు 85 రోజుల్లో మైలురాయిని సాధించింది. check other posts […]

  2. […] మే 1 వ తేదీ నుండి కోవిడ్ -19 టీకా యొక్క “సరళీకరణ మరియు వేగవంతమైన” దశ 3 వ్యూహాన్ని భారత ప్రభుత్వం ప్రకటించింది. పిఎం నరేంద్ర మోడీ అధ్యక్షతన జరిగిన సమావేశంలో మే 1 నుంచి 18 ఏళ్లు పైబడిన ప్రతి ఒక్కరికీ టీకాలు వేయడానికి అనుమతించే ముఖ్యమైన నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు ఆరోగ్య, కుటుంబ సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ విడుదల చేసిన పత్రికా ప్రకటనలో తెలిపింది. COVID19 Vaccination నేషనల్ కోవిడ్ -19 టీకా వ్యూహంలోని మొదటి దశ 2021 జనవరి 16 న ప్రారంభించబడింది, ఆరోగ్య సంరక్షణ కార్మికులు (హెచ్‌సిడబ్ల్యు) మరియు ఫ్రంట్ లైన్ వర్కర్స్ (ఎఫ్‌ఎల్‌డబ్ల్యు) రక్షణకు ప్రాధాన్యతనిచ్చింది. వ్యవస్థలు మరియు ప్రక్రియలు స్థిరీకరించబడినందున, 20 వ మార్చి 2021 నుండి దశ II ప్రారంభించబడింది, ఇది మన అత్యంత హాని కలిగించేవారిని రక్షించడంపై దృష్టి సారించింది, అనగా 45 ఏళ్లు పైబడిన ప్రజలందరూ దేశంలో 80% కంటే ఎక్కువ కోవిడ్ మరణాలకు కారణమయ్యారు. ప్రైవేటు రంగం కూడా సామర్థ్యాన్ని పెంచడానికి ముందుకు వచ్చింది. దాని దశ -3 లో, నేషనల్ వ్యాక్సిన్ స్ట్రాటజీ సరళీకృత వ్యాక్సిన్ ధర మరియు టీకా కవరేజీని పెంచడం లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. ఇది వ్యాక్సిన్ ఉత్పత్తితో పాటు లభ్యతను పెంచుతుంది, టీకా తయారీదారులను తమ ఉత్పత్తిని వేగంగా పెంచడానికి ప్రోత్సహిస్తుంది మరియు దేశీయ మరియు అంతర్జాతీయంగా కొత్త టీకా తయారీదారులను ఆకర్షిస్తుంది. COVID19 Vaccination ఇది టీకాల ధర, సేకరణ, అర్హత మరియు పరిపాలనను బహిరంగంగా మరియు సరళంగా చేస్తుంది, ఇది అన్ని వాటాదారులకు స్థానిక అవసరాలు మరియు డైనమిక్స్‌కు అనుకూలీకరించడానికి వీలు కల్పిస్తుంది. మే 1, 2021 నుండి అమల్లోకి వచ్చే నేషనల్ కోవిడ్ -19 టీకా కార్యక్రమం యొక్క సరళీకృత మరియు వేగవంతమైన దశ 3 వ్యూహంలోని ప్రధాన అంశాలు ఈ క్రింది విధంగా ఉన్నాయి: – (i) వ్యాక్సిన్ తయారీదారులు తమ నెలవారీ సెంట్రల్ డ్రగ్స్ లాబొరేటరీ (సిడిఎల్) లో విడుదల చేసిన మోతాదులలో 50% ప్రభుత్వానికి సరఫరా చేస్తారు. భారతదేశం మరియు మిగిలిన 50% మోతాదులను రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలకు సరఫరా చేయడానికి ఉచితం. మరియు బహిరంగ మార్కెట్లో (ఇకపై భారత ప్రభుత్వ ఛానెల్ కాకుండా దీనిని సూచిస్తారు) (ii) తయారీదారులు పారదర్శకంగా 50% సరఫరా కోసం ధరను ముందస్తుగా ప్రకటిస్తారు, అది రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలకు అందుబాటులో ఉంటుంది. మరియు 1 మే 2021 కి ముందు బహిరంగ మార్కెట్లో. ఈ ధర ఆధారంగా, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు, ప్రైవేట్ ఆసుపత్రులు, పారిశ్రామిక సంస్థలు మొదలైనవి తయారీదారుల నుండి వ్యాక్సిన్ మోతాదులను సేకరించగలవు. ప్రైవేట్ ఆస్పత్రులు తమ కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్ సరఫరాను ప్రభుత్వం కాకుండా ఇతర వాటికి కేటాయించిన 50% సరఫరా నుండి ప్రత్యేకంగా సేకరించాలి. ఆఫ్ ఇండియా ఛానల్. ప్రైవేట్ టీకా ప్రొవైడర్లు తమ స్వీయ-సెట్ టీకా ధరను పారదర్శకంగా ప్రకటించాలి. ఈ ఛానెల్ ద్వారా అర్హత పెద్దలందరికీ తెరవబడుతుంది, అనగా 18 ఏళ్లు పైబడిన ప్రతి ఒక్కరికీ. COVID19 Vaccination (iii) టీకాలు వేయడం ప్రభుత్వంలో మునుపటిలా కొనసాగుతుంది. ఇంతకుముందు నిర్వచించిన విధంగా అర్హతగల జనాభాకు ఉచితంగా అందించబడిన భారత వ్యాక్సిన్ కేంద్రాలు, అనగా హెల్త్ కేర్ వర్కర్స్ (హెచ్‌సిడబ్ల్యు), ఫ్రంట్ లైన్ వర్కర్స్ (ఎఫ్‌ఎల్‌డబ్ల్యు) మరియు 45 ఏళ్లు పైబడిన ప్రజలందరికీ. (iv) అన్ని టీకాలు (భారత ప్రభుత్వం ద్వారా మరియు భారత ప్రభుత్వం కాకుండా భారత ఛానల్ ద్వారా) జాతీయ టీకా కార్యక్రమంలో భాగంగా ఉంటాయి మరియు AEFI రిపోర్టింగ్‌తో అనుసంధానించబడిన కోవిన్ ప్లాట్‌ఫారమ్‌లో బంధించడం వంటి అన్ని ప్రోటోకాల్‌లను అనుసరించాలని ఆదేశించింది. సూచించిన నిబంధనలు. అన్ని టీకా కేంద్రాల్లో వర్తించే టీకాకు స్టాక్స్ మరియు ధర కూడా రియల్ టైమ్ రిపోర్ట్ చేయాలి (v) టీకా సరఫరా విభజన 50% ప్రభుత్వానికి. భారతదేశం మరియు 50% ప్రభుత్వం కాకుండా. దేశంలో తయారు చేయబడిన అన్ని వ్యాక్సిన్లకు ఆఫ్ ఇండియా ఛానల్ ఒకే విధంగా వర్తిస్తుంది. అయినప్పటికీ, దిగుమతి చేసుకున్న పూర్తిగా వ్యాక్సిన్లను వాడటానికి భారత ప్రభుత్వం అనుమతిస్తుంది. ఆఫ్ ఇండియా ఛానల్. COVID19 Vaccination (vi) ప్రభుత్వం భారతదేశం, దాని వాటా నుండి, ఇన్ఫెక్షన్ యొక్క పరిధి (క్రియాశీల కోవిడ్ కేసుల సంఖ్య) & పనితీరు (పరిపాలన వేగం) యొక్క ప్రమాణాల ఆధారంగా రాష్ట్రాలు / యుటిలకు టీకాలను కేటాయిస్తుంది. టీకా యొక్క వ్యర్థం కూడా ఈ ప్రమాణంలో పరిగణించబడుతుంది మరియు ప్రమాణాలను ప్రతికూలంగా ప్రభావితం చేస్తుంది. పై ప్రమాణాల ఆధారంగా, రాష్ట్రాల వారీగా కోటా నిర్ణయించబడుతుంది మరియు ముందుగానే రాష్ట్రాలకు తెలియజేయబడుతుంది. vii) ఇప్పటికే ఉన్న అన్ని ప్రాధాన్యతా సమూహాల రెండవ మోతాదు, అంటే 45 ఏళ్లు పైబడిన హెచ్‌సిడబ్ల్యులు, ఎఫ్‌ఎల్‌డబ్ల్యులు మరియు జనాభాకు ప్రాధాన్యత ఇవ్వబడుతుంది, దీని కోసం ఒక నిర్దిష్ట మరియు కేంద్రీకృత వ్యూహం అన్ని వాటాదారులకు తెలియజేయబడుతుంది. COVID19 Vaccination (viii) ఈ విధానం 2021 మే 1 నుండి అమల్లోకి వస్తుంది మరియు ఎప్పటికప్పుడు సమీక్షించబడుతుంది check in other posts […]

Leave a Reply