Home Current Affairs Take the Covid-19 vaccine, some do’s and don’ts

Take the Covid-19 vaccine, some do’s and don’ts

0

కోవిడ్ -19 వ్యాక్సిన్: ఇక్కడ మీరు తెలుసుకోవలసిన కొన్ని విషయాలు మరియు టీకాలు వేయడానికి ముందు మీరు తీసుకోవలసిన కొన్ని జాగ్రత్తలు.

భారతదేశంలో ఇప్పటివరకు 1.63 కోట్లకు పైగా ప్రజలకు కరోనావైరస్ వ్యాక్సిన్ వచ్చింది. ఎవరిపైనా ఎటువంటి ప్రతికూల ప్రభావం కనిపించనప్పటికీ, కొంతమంది గ్రహీతలు కొన్ని దుష్ప్రభావాలు లేదా తేలికపాటి అనారోగ్యాన్ని నివేదించారు.

తక్కువ సంఖ్యలో కేసులలో ఇవి are హించబడుతున్నాయని పెద్ద సంఖ్యలో నిపుణులు నొక్కిచెప్పారు – మరియు ఇవి షాట్ తీసుకోకుండా ప్రజలను నిరుత్సాహపరచకూడదు.

మహారాష్ట్ర యొక్క కోవిడ్ -19 టాస్క్ ఫోర్స్ సభ్యుడు డాక్టర్ శశాంక్ జోషి మాట్లాడుతూ, భారతదేశంలో వాడుతున్న రెండు టీకాలు, భారత్ బయోటెక్ యొక్క కోవాక్సిన్ మరియు ఆక్స్ఫర్డ్-ఆస్ట్రాజెనెకా వ్యాక్సిన్ యొక్క వెర్షన్ అయిన సీరం ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ ఇండియాస్ కోవిషీల్డ్ ఖచ్చితంగా సురక్షితమైనవి – మరియు చిన్న దుష్ప్రభావాలు కొన్ని సందర్భాల్లో, ఈ ప్రత్యేకమైన టీకాలకు మాత్రమే కాకుండా, ఇతర వ్యాక్సిన్లకు కూడా ఆశిస్తారు.

ఇక్కడ మీరు తెలుసుకోవలసిన కొన్ని విషయాలు మరియు టీకాలు వేయడానికి ముందు మీరు తీసుకోవలసిన కొన్ని జాగ్రత్తలు.

టీకా ముందు:

Person ఒక వ్యక్తికి మందులు లేదా మాదకద్రవ్యాలకు అలెర్జీలు ఉంటే, వైద్య నిపుణుడి నుండి అన్నింటినీ స్పష్టంగా పొందడం చాలా ముఖ్యం. వైద్య సలహా ప్రకారం పూర్తి రక్త గణన (సిబిసి), సి-రియాక్టివ్ ప్రోటీన్ (సిఆర్పి) లేదా ఇమ్యునోగ్లోబులిన్-ఇ (ఐజిఇ) స్థాయిలను తనిఖీ చేయవచ్చు.

👉 టీకాలు వేయడానికి ముందు ఒకరు బాగా తినాలి మరియు సూచించినట్లయితే మందులు తీసుకోవాలి. వీలైనంత రిలాక్స్‌గా ఉండటానికి ప్రయత్నించాలి; కౌన్సెలింగ్ ఆందోళన చెందుతున్న వ్యక్తులకు సహాయపడుతుంది.

Diabetes డయాబెటిస్ లేదా రక్తపోటు ఉన్నవారు వీటిని అదుపులో ఉంచుకోవాలి. క్యాన్సర్ రోగులు, ముఖ్యంగా కెమోథెరపీ ఉన్నవారు తప్పనిసరిగా వైద్య సలహా మేరకు పనిచేయాలి.

V కోవిడ్ -19 చికిత్సలో భాగంగా బ్లడ్ ప్లాస్మా లేదా మోనోక్లోనల్ యాంటీబాడీస్ పొందిన వ్యక్తులు లేదా గత ఒకటిన్నర నెలల్లో సోకిన వారు ప్రస్తుతం వ్యాక్సిన్ తీసుకోకూడదని సూచించారు.

టీకా తరువాత:

ఏదైనా తీవ్రమైన తీవ్రమైన అలెర్జీ ప్రతిచర్యల నుండి రక్షణ కోసం టీకా గ్రహీత టీకా కేంద్రంలోనే పర్యవేక్షిస్తారు. ఇది అలా కాదని నిర్ధారించిన తర్వాతే ప్రజలు బయలుదేరడానికి అనుమతిస్తారు.

Ection ఇంజెక్షన్ సైట్ వద్ద నొప్పి మరియు జ్వరం వంటి దుష్ప్రభావాలు సాధారణం. ఇది భయపడటానికి కారణం కాదు. చలి మరియు అలసట వంటి కొన్ని ఇతర దుష్ప్రభావాలు కూడా ఆశించబడవచ్చు, అయితే ఇవి కొద్ది రోజుల్లోనే పోతాయి.

గమనించవలసిన ముఖ్యం:

Exact టీకాలు మన రోగనిరోధక వ్యవస్థను బాహ్య ముప్పును ఎలా గుర్తించాలో మరియు పోరాడాలో నేర్పుతాయి – ఈ సందర్భంలో, కోవిడ్ -19 కి కారణమయ్యే వైరస్. వైరస్ నుండి రక్షణ (రోగనిరోధక శక్తి) ను నిర్మించడానికి శరీరానికి టీకాలు వేసిన కొన్ని వారాలు పడుతుంది.

Means దీని అర్థం టీకాలు వేసిన కొద్ది రోజుల్లోనే ఒక వ్యక్తి కోవిడ్ -19 బారిన పడవచ్చు, ఎందుకంటే వ్యక్తికి రోగనిరోధక శక్తిని పెంపొందించడానికి తగినంత సమయం ఉండదు.

🔴 అందువల్ల, టీకాలు వేసిన తరువాత కూడా ప్రాథమిక ముందు జాగ్రత్త చర్యలు పాటించాలి. టీకా తీసుకున్నందున ఫేస్ మాస్క్‌లు, చేతి పరిశుభ్రత మరియు బహిరంగ ప్రదేశాల్లో శారీరక దూరం చేయడం మానుకోకూడదు. దగ్గు / తుమ్ము మర్యాద కూడా పాటించాల్సిన అవసరం ఉంది.

Leave a Reply

%d bloggers like this: