Home Health Tips 4 Tips That Can Take Working Out At Home : Weight Loss

4 Tips That Can Take Working Out At Home : Weight Loss

0

బరువు తగ్గడం: ఇంటి వ్యాయామాలు ఇక్కడే ఉన్నాయి, కానీ మీరు స్థిరంగా ఉంటేనే. ఇంట్లో పని చేయడం మరింత ప్రభావవంతంగా మరియు తీవ్రంగా చేసే కొన్ని చిట్కాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి.

బరువు తగ్గడం: 2020 లాక్డౌన్ చేసిన సంవత్సరం, ప్రజలు ఇంటిలోనే ఉండి, పని నుండి వ్యాయామం వరకు, వారి ఇళ్లలో ప్రతిదీ చేయవలసి వచ్చింది. ఇంట్లో పని చేయడం ప్రభావవంతంగా ఉంటుంది, ఎందుకంటే మీరు ఎటువంటి సాకులు చెప్పలేరు, చన్నా నొక్కిచెప్పారు. జిమ్ సభ్యత్వం కోసం సమయం లేదా డబ్బు ఖర్చు చేయకుండా మీరు ఎప్పుడైనా, మీకు కావలసిన చోట వ్యాయామం చేయవచ్చు. ఇప్పటికి, ఇంటి వ్యాయామాలకు ప్రత్యేకంగా మారిన ప్రజలందరికీ, వారి ఇళ్లలో ఒక జత డంబెల్స్, రెసిస్టెన్స్ బ్యాండ్లు, పుల్-అప్ బార్ మొదలైన ప్రాథమిక పరికరాలు ఉండవచ్చు.

తమ ఖాతాదారులకు శిక్షణ ఇవ్వడానికి అనేక మంది ఫిట్‌నెస్ శిక్షకులు మరియు నిపుణులు ఇప్పుడు వీడియో కాల్స్ ద్వారా అందుబాటులో ఉన్నారు. ఇంకా ఏమిటంటే, ఫిట్‌నెస్ నిపుణులు ఇంటి వ్యాయామాలను మరింత తీవ్రంగా మరియు ప్రభావవంతంగా చేయడానికి చిట్కాలు మరియు ఉపాయాలను క్రమం తప్పకుండా పంచుకుంటారు.

ఇంటి వ్యాయామాలు మీ కోసం మరింత ప్రభావవంతంగా చేసే కొన్ని చిట్కాలు ఇక్కడ ఉన్నాయి:

1. స్థిరంగా ఉండండి మరియు విసుగును నివారించండి

ఫిట్‌గా మారడానికి మరియు ఉండటానికి కీ నిలకడ. మరియు స్థిరత్వం మీ వ్యాయామాలకు మీ వంద శాతం మాత్రమే ఇస్తుంది, . మార్పులేని మరియు విసుగును నివారించడానికి మీరు మీ దినచర్యలో వివిధ రకాలైన వ్యాయామాలను చేర్చారని నిర్ధారించుకోండి.” మీరు వెయిట్ లిఫ్టింగ్ గురించి విసుగు చెందితే లేదా సరదాగా నృత్య దినచర్య కోసం అదే పాత థెరబ్యాండ్ వ్యాయామాలను మార్చుకుంటే హై ఇంటెన్సిటీ ఇంటర్వెల్ ట్రైనింగ్ (HIIT అని పిలుస్తారు) వ్యాయామం “.

2. వ్యాయామ భాగస్వామిని కనుగొనండి:

వ్యాయామం చేసే స్నేహితుడిని కలిగి ఉండటం ఎటువంటి విరామం తీసుకోకుండా స్థిరంగా వ్యాయామం చేయడానికి గొప్ప మార్గం. మీరు ఒంటరిగా పని చేస్తుంటే మీ మనసు మార్చుకోవడం మరియు వ్యాయామం దాటవేయడం చాలా సులభం. భాగస్వామితో కలిసి పనిచేసేటప్పుడు, మీరు సాకులు కనుగొనే అవకాశం తక్కువ మరియు మీ ఫిట్‌నెస్ లక్ష్యాలను సాధించడానికి ఒకరినొకరు ప్రేరేపించే అవకాశం ఉంది. “ఫిట్‌నెస్ చిట్కాలను పంచుకునే అవకాశం కూడా మీకు లభిస్తుంది మరియు మీ ఫారం తప్పు కాదని నిర్ధారించుకోండి” .

3. మీ పురోగతిని ట్రాక్ చేయండి:

మీ పురోగతిని తెలుసుకోవడానికి పత్రికను ఉపయోగించండి. మీ మెరుగుదలలను చూడటం మంచి లక్ష్యాలను సాధించడానికి మరియు కష్టపడి పనిచేయడానికి గొప్ప ప్రేరణగా పనిచేస్తుంది. మీ పురోగతిని ట్రాక్ చేయడం కూడా మీరు చేస్తున్న వ్యాయామం మీకు మరియు మీ అవసరాలకు సరిపోతుందో లేదో నిర్ణయించడంలో సహాయపడుతుంది. “మీ పురోగతి మీరు కోరుకున్నంత త్వరగా ఉండకపోవచ్చని గుర్తుంచుకోవడం చాలా ముఖ్యం, అయితే మీరు సాధించిన దానిపై మీకు గర్వం ఉండాలి.

4. పోర్టబుల్ పరికరాలలో పెట్టుబడి పెట్టండి:

మీరు విభిన్న శ్రేణి వ్యాయామాల కోసం చూస్తున్నప్పుడు మంచి నాణ్యత గల పరికరాలు చాలా ముఖ్యమైనవి. మంచి యోగా చాపతో చిన్నగా ప్రారంభించి, ఆపై మీ సేకరణను విస్తరించండి. పైన చెప్పినట్లుగా, మీ వ్యాయామాలను సమర్థవంతంగా చేయడానికి మరియు ఇంట్లో పని చేయకుండా మరింత తిరిగి పొందడానికి మీరు డంబెల్స్, రెసిస్టెన్స్ బ్యాండ్లు, ఫోమ్ రోలర్, పుల్-అప్ బార్ మొదలైన ప్రాథమిక ఫిట్‌నెస్ పరికరాలను కలిగి ఉండవచ్చు.

బాగా, మీరు దేని కోసం ఎదురు చూస్తున్నారు? మీకు ఇష్టమైన ప్లేజాబితాలో ఉంచండి మరియు మీ ఇంటిని మీ ఫిట్‌నెస్ స్వర్గంగా మార్చడానికి ఈ గొప్ప చిట్కాలను ఉపయోగించండి!

Leave a Reply

%d bloggers like this: