Home Gold Rates Should you buy, sell or hold shares? RailTel share price increases 20% post Friday’s premium listing

Should you buy, sell or hold shares? RailTel share price increases 20% post Friday’s premium listing

0

రైల్‌టెల్ కార్పొరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా షేర్ ధర 20 శాతం పెరిగి సోమవారం బిఎస్‌ఇలో ఒక్కొక్కటి 145.65 రూపాయలకు చేరుకుంది.

రైల్‌టెల్ కార్పొరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా షేర్ ధర 20 శాతం పెరిగి సోమవారం బిఎస్‌ఇలో ఎగువ సర్క్యూట్‌ను 145.65 రూపాయలకు చేరుకుంది. గత వారం శుక్రవారం ఈ షేర్లు స్టాక్ మార్కెట్‌లోకి ప్రవేశించాయి, దాని ఇష్యూ ధర రూ .93-94 నుండి 11.28 శాతం ప్రీమియంతో లిస్టింగ్. నేటి లాభంతో, రైల్‌టెల్ స్టాక్ ధర ఇప్పుడు దాని ఐపిఓ ధర కంటే 55 శాతం పెరిగింది. ఇండియన్ రైల్వే ఫైనాన్స్ కార్పొరేషన్ (ఐఆర్‌ఎఫ్‌సి) తరువాత, రైల్‌టెల్ కార్పొరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా 2021 క్యాలెండర్ సంవత్సరంలో స్టాక్ మార్కెట్‌లోకి అడుగుపెట్టిన రెండవ రైల్వే అనుబంధ మంత్రిత్వ శాఖ. మూడు రోజుల ఐపిఓ ప్రక్రియలో, రైల్‌టెల్ ఇష్యూ 42.39 సార్లు చందా చూసింది.

ప్రాథమికంగా, రైల్‌టెల్ కార్పొరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా మంచి సంస్థ అని బోనాంజా పోర్ట్‌ఫోలియో లిమిటెడ్ రీసెర్చ్ హెడ్ విశాల్ వాగ్ చెప్పారు. రాబోయే అభివృద్ధిని దృష్టిలో ఉంచుకుని, సంస్థలో భవిష్యత్తులో సంపాదించే వృద్ధి చాలా బలంగా ఉంది. “ఐపిఓ ద్వారా వాటాలు పొందిన వారు 120 స్థాయిల కంటే తక్కువ స్టాప్ లాస్ కలిగి ఉండాలి మరియు దానిని వెనుకంజలో ఉంచుకోవాలి మరియు కదలికను తొక్కాలి” అని వాగ్ చెప్పారు. అధిక వైపున ఉండగా, వాగ్ 15-20 శాతం మరింత ఎత్తుగడను చూస్తాడు. లిస్టింగ్ రోజున, రైల్టెల్ స్టాక్ నేషనల్ స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజ్లో 109 రూపాయల వద్ద ట్రేడింగ్ ప్రారంభమైంది.

ఇంట్రాడే సెషన్‌లో ఇప్పటివరకు బిఎస్‌ఇలో మొత్తం 61.77 లక్షల షేర్లు ట్రేడయ్యాయి. కాగా, సోమవారం జరిగిన సెషన్‌లో ఇప్పటివరకు 4.42 కోట్ల షేర్లు నేషనల్ స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజ్ (ఎన్‌ఎస్‌ఇ) పై చేతులు మారాయి. పిఎస్‌యు కంపెనీల ప్రైవేటీకరణ మరియు మంచి ఫండమెంటల్స్‌కు సంబంధించి ప్రస్తుత సానుకూల భావనతో, టిల్ట్స్ 2 ట్రేడ్ సహ వ్యవస్థాపకుడు & ట్రైనర్ ఎఆర్ రామచంద్రన్ మాట్లాడుతూ, జాబితా నుండి భారతదేశం రైల్టెల్ కార్పొరేషన్ కొంచెం ఎదిగిన మార్కెట్‌ను పెంచుకుంది. “సాంకేతికంగా, రైల్‌టెల్ కార్పొరేషన్ ఆఫ్ ఇండియా స్టాక్ బలంగా ఉంది, అయితే రూ .153-163 వరకు ఏదైనా పైకి కదలికలు పెట్టుబడిదారులు సమీప కాలంలో లాభాలను బుక్ చేసుకోవడానికి ఉపయోగించుకోవాలి” అని రామచంద్రన్ అన్నారు.

రైల్టెల్, మినీ రత్న (కేటగిరి -1) ప్రభుత్వ యాజమాన్యంలోని సంస్థ, భారతదేశంలో అతిపెద్ద తటస్థ టెలికాం మౌలిక సదుపాయాల సంస్థలలో ఒకటి. క్యాపిటల్ ఇంటెన్సివ్ బిజినెస్‌లో ఉన్నప్పటికీ రైల్‌టెల్ రుణ రహిత సంస్థ, ఇది ఒక అంచుని అందిస్తుంది అని రిలయన్స్ సెక్యూరిటీస్ సీనియర్ రీసెర్చ్ అనలిస్ట్ వికాస్ జైన్ చెప్పారు. రైల్వే స్టేషన్ల సమీపంలో 1,000 రోజుల్లో 6 లక్షల గ్రామాలను అనుసంధానించడానికి ప్రభుత్వ రైల్వే పరివర్తన ఎజెండా మరియు కార్యక్రమం నుండి వెలువడే భారీ అవకాశం ఉంది. 18 నెలల పూర్తి కావడానికి పదవీకాలంతో రైల్వే మంత్రిత్వ శాఖ ఫిబ్రవరి 27 న 105.82 కోట్ల రూపాయల తాజా ఉత్తర్వులను ప్రకటించినట్లు జైన్ తెలిపారు. “మేము దీర్ఘకాలిక స్టాక్పై సానుకూలంగా కొనసాగుతున్నాము,” అన్నారాయన.

(ఈ కథలోని స్టాక్ సిఫార్సులు సంబంధిత పరిశోధన మరియు బ్రోకరేజ్ సంస్థ. పద్యవాణి వారి పెట్టుబడి సలహాకు ఎటువంటి బాధ్యత వహించదు. దయచేసి పెట్టుబడి పెట్టే ముందు మీ పెట్టుబడి సలహాదారుని సంప్రదించండి.)

Leave a Reply

%d bloggers like this: