Home Current Affairs Tata Motors drives in new Safari at Rs 14.69 lakh

Tata Motors drives in new Safari at Rs 14.69 lakh

0

టాటా మోటార్స్ సరికొత్త సఫారి ఎస్‌యూవీని రూ .14.69 లక్షల నుంచి రూ. 21.45 లక్షల పరిచయ ధరలతో విడుదల చేసింది.

భారతీయ ప్యాసింజర్ వాహనాల మార్కెట్ ఎస్‌యూవీ సెగ్మెంట్ వైపు మరింత ముందుకు సాగడంతో, స్వదేశీ ఆటో మేజర్ టాటా మోటార్స్ ఈ విభాగంలో విస్తృత నెట్‌ను వేయడానికి సన్నద్ధమవుతోంది, మొదటిసారి కొనుగోలుదారులను ప్రీమియం-ఎండ్ కస్టమర్లకు లక్ష్యంగా చేసుకుని, జెఎల్‌ఆర్‌తో సినర్జీల నుండి బలాన్ని పెంచుతుంది. టాప్ కంపెనీ అధికారి.

14.69 లక్షల నుండి 21.45 లక్షల రూపాయల వరకు పరిచయ ధరలతో సరికొత్త సఫారి ఎస్‌యూవీని సోమవారం విడుదల చేసిన సంస్థ, సఫారి బ్రాండ్ యొక్క వారసత్వాన్ని పెంపొందించడానికి ప్రయత్నిస్తోంది, ఇది “భారత ఎస్‌యూవీ మార్కెట్‌ను రూపొందించడంలో ప్రముఖ పాత్ర పోషించింది. ”.

లాంచ్ కార్యక్రమంలో టాటా మోటార్స్ చైర్మన్ ఎన్ చంద్రశేఖరన్ మాట్లాడుతూ, సంవత్సరాలుగా కంపెనీ సియెర్రా, ఎస్టేట్, ఇండికా మరియు నానో వంటి వివిధ ఐకానిక్ బ్రాండ్లను ప్రవేశపెట్టింది.

నెక్సాన్, అల్రోజ్ మరియు హారియర్ యొక్క విలక్షణమైన లక్షణాలు మరియు లక్షణాలతో ఇటీవల ప్రారంభించినవి భద్రత, రూపకల్పన మరియు పనితీరు యొక్క తరగతి ప్రమాణాలలో ఉత్తమంగా తీసుకువచ్చాయి.

“అసలు టాటా సఫారి 1998 లో ప్రారంభించినప్పుడు కూడా అలాంటి ఐకానిక్ బ్రాండ్. ఇది జీవనశైలి ఎస్‌యూవీ భావనను ఆకర్షణీయంగా మార్చింది. ఇప్పుడు కొత్త సఫారీని దాని కొత్త అవతారంలో తీసుకురావడం మాకు చాలా ఆనందంగా ఉంది.

“టాటా మోటార్స్ మరియు జాగ్వార్ ల్యాండ్ రోవర్ రెండూ కలిసి పనిచేసి, భారతీయ వినియోగదారుల కోసం తరగతి ఉత్పత్తులలో ఉత్తమమైనవి తీసుకురావడానికి సినర్జీలను తీసుకువచ్చినందుకు నేను సంతోషిస్తున్నాను” అని చంద్రశేఖరన్ పేర్కొన్నారు.

సంస్థ యొక్క కొత్త శ్రేణి ఉత్పత్తులు వినియోగదారుల నుండి అమ్మకాలు మరియు డిమాండ్లో అపారమైన మద్దతు మరియు వృద్ధిని పొందాయని ఆయన అన్నారు.

కొత్త సఫారి ల్యాండ్ రోవర్ నుండి వచ్చిన డి 8 ప్లాట్‌ఫాంపై ఆధారపడింది, ఇది ఆల్-వీల్ డ్రైవ్ మరియు భవిష్యత్తులో విద్యుదీకరణ అవకాశాలతో సహా మరింత డ్రైవ్ రైలు మెరుగుదలలను అనుమతిస్తుంది. సంస్థ యొక్క హారియర్ ఎస్‌యూవీ కూడా అదే డి 8 ప్లాట్‌ఫాంపై ఆధారపడి ఉంటుంది.

కొత్త సఫారీ ఆరు మరియు ఏడు సీట్ల ఎంపికలతో వస్తుంది మరియు 2-లీటర్ డీజిల్ ఇంజన్తో పనిచేస్తుంది, ఇది 170 పిఎస్ శక్తిని ఉత్పత్తి చేస్తుంది.

సిక్స్-స్పీడ్ మాన్యువల్ మరియు ఆటోమేటిక్ ట్రాన్స్మిషన్ ఆప్షన్స్ మరియు పనోరమిక్ సన్‌రూఫ్, రెక్లింగ్ సెకండ్ రో సీట్లు, యాంబియంట్ మూడ్ లైటింగ్, రియర్ ఎసి వెంట్స్, మల్టీ డ్రైవ్ మోడ్‌లు వంటి వివిధ ఫీచర్లతో ఈ మోడల్ వస్తుంది.

సఫారి శ్రేణి రూ .14.69 లక్షలు, రూ. 21.25 లక్షలు మొదలవుతుంది, అడ్వెంచర్ ఎడిషన్ ధర వరుసగా రూ .220.2 లక్షలు, రూ. 21.45 (ఆటోమేటిక్).

“మా కొత్త ఫ్లాగ్‌షిప్‌గా సఫారి వివేకం మరియు అభివృద్ధి చెందిన ఎస్‌యూవీ కస్టమర్ల ఆకాంక్షలను కలుపుతోంది. వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న మార్కెట్ విభాగాలలో ఉనికిని పెంచాలనే మా ఉద్దేశ్యానికి ఇది అద్భుతమైన ఆమోదం ”అని టాటా మోటార్స్ ఎండి మరియు సిఇఒ గుంటెర్ బుట్షెక్ అన్నారు.

టాటా మోటార్స్ ప్రెసిడెంట్ – ప్యాసింజర్ వెహికల్ బిజినెస్ యూనిట్ శైలేష్ చంద్ర మాట్లాడుతూ ఈ ఏడాది చివర్లో కొత్త సఫారీ మరియు రాబోయే కాంపాక్ట్ ఎస్‌యూవీ సంస్థ తన ఎస్‌యూవీ పోర్ట్‌ఫోలియో నుండి మరిన్ని వాల్యూమ్‌లను ఉత్పత్తి చేయడంలో సహాయపడుతుందని అన్నారు.

“మేము మా పోర్ట్‌ఫోలియోను ప్లాన్ చేసి, సంభావితం చేసే విధానం (మార్కెట్) పరిణామాన్ని ఎలా చూస్తున్నాం అనేదానికి అనుగుణంగా ఉంటుంది, రాబోయే ఐదు నుండి ఆరు సంవత్సరాలలో మొత్తం మార్కెట్ ప్రకృతి దృశ్యం ఎలా ఉంటుందనే దానిపై మేము అభివృద్ధి చేసిన దృక్పథం ఏమిటి మరియు (తదుపరి) పదేళ్ల కాలంలో, ”అని ఆయన పేర్కొన్నారు.

టాటా మోటార్స్ ఎస్‌యూవీ సెగ్మెంట్‌పై మెరుగైన దృష్టి పెట్టడానికి గల కారణాలపై అడిగిన ప్రశ్నకు ఆయన స్పందించారు.

“ఈ రోజు అమ్మిన మూడు వాహనాల్లో ప్రతి ఒక్కటి ఎస్‌యూవీ. మీరు వ్యామోహాన్ని చూడవచ్చు, ముఖ్యంగా గత ఒక దశాబ్దంలో లేదా… దిశగా, మీరు ఎస్‌యూవీ వైపు కదలికను చూస్తున్నారు మరియు అందువల్ల, మేము మా పోర్ట్‌ఫోలియోను నాలుగు ఎస్‌యూవీలతో బలోపేతం చేస్తున్నాము – నెక్సాన్, హారియర్, సఫారి అప్పుడు హార్న్‌బిల్ అనే సంభావ్య కోడ్ ఉంది , ఇది నెక్సాన్ క్రింద ఎస్‌యూవీగా వస్తుంది ”అని చంద్ర తెలిపారు.

విస్తృత శ్రేణి ఎస్‌యూవీలను అందించడం వెనుక ఉన్న ఆలోచన ఏమిటంటే, “మేము ప్రజలకు సేవలు అందించే విశాలమైన పోర్ట్‌ఫోలియోను కలిగి ఉంటాము, వారు మొదటిసారిగా ఒక వాహనాన్ని పరిశీలిస్తున్నారు, వారు అప్‌గ్రేడ్ చేస్తున్నప్పుడు వారు సఫారి వరకు వెళ్లి దీనిని తీసుకురావచ్చు కస్టమర్ నుండి కొనసాగింపు ”.

డిమాండ్ బలంగా ఉంటే మోడల్‌ను భవిష్యత్తులో ఫోర్ వీల్ డ్రైవ్‌కు అప్‌గ్రేడ్ చేయవచ్చని చంద్ర గుర్తించారు.

“ప్రస్తుత రూపంలో ఉన్న మోడల్, భూభాగ ప్రతిస్పందన వ్యవస్థతో చాలా తీవ్రమైన ఆఫ్రోడింగ్ చేయగలదు” అని ఆయన చెప్పారు. అంతకుముందు సఫారీ ఫోర్-వీల్ డ్రైవ్ ఆప్షన్‌తో వచ్చేది.

నాలుగు సంవత్సరాల క్రితం కొత్త సఫారీని సంభావితీకరించినప్పుడు, టాటా మోటార్స్ బ్రాండ్ యొక్క ‘బలమైన వారసత్వం’, కొత్త-వయస్సు వినియోగదారుల యొక్క ప్రాధాన్యతలు మరియు అంచనాలను పరిగణనలోకి తీసుకుందని మరియు సాంకేతిక కోణం నుండి ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఎస్‌యూవీలు ఎలా అభివృద్ధి చెందుతున్నాయో చంద్ర చెప్పారు.

కొత్త సఫారి నుండి అమ్మకాల అంచనాలను బుల్లిష్ చేయగా, టాటా మోటార్స్ ఉత్పత్తిని వాల్యూమ్ కోణం నుండి మాత్రమే కాకుండా మొత్తం రాబడి మరియు బాటమ్ లైన్ కోణం నుండి కూడా చూస్తోందని చంద్ర చెప్పారు.

“మేము తగినంత వశ్యతను ఉంచాము, తద్వారా అదే ఉత్పాదక కేంద్రంలో హారియర్‌తో చాలా సాధారణ భాగాలు ఉన్నాయి. కాబట్టి ఉత్పత్తి యొక్క పరిపక్వత, అలాగే నాణ్యత, ”దృక్పథం ఉంది.

అవసరమైనప్పుడు సామర్థ్యాన్ని కొంచెం పెంచాల్సిన అవసరం ఉన్నప్పటికీ అది కంపెనీకి అతుకులులేని ప్రయత్నం అని ఆయన అన్నారు.

Leave a Reply

%d bloggers like this: