Home Gold Rates Nifty at 90k-100K by 2030 sees Rakesh Jhunjhunwala; shares views on Indian economy

Nifty at 90k-100K by 2030 sees Rakesh Jhunjhunwala; shares views on Indian economy

0

దేశంలోని కొన్ని ప్రాంతాల్లో COVID-19 యొక్క పునరుత్థానం “BIG BULL” బాధించదు. అతను భారతదేశంలో 2nd wave ఆశించడు.

2030 నాటికి నిఫ్టీ 50 90,000-1,00,000 స్థాయిలకు చేరుకుంటుందని ఫిబ్రవరి 23 న Rakesh Jhunjhunwala చెప్పారు. అంటే ప్రస్తుత స్థాయిల నుండి 580 శాతం పైకి! దలాల్ స్ట్రీట్ యొక్క “BIG BULL” ధైర్యంగా అంచనా వేయడం భారత changing landscape of the Indian economy.

Jhunjhunwala ఇంత ఆశావహ దృక్పథాన్ని ఇవ్వడం ఇదే మొదటిసారి కాదు. 2014 లో, 50-షేర్ల బెంచ్ మార్క్ 2030 నాటికి 1,25,000 ను కూల్చివేయగలదని ఆయన అన్నారు.”భారతదేశం పైకి ఆశ్చర్యపోతోంది. లోతు అనేక అంశాలపై ఆధారపడి ఉంటుంది. భారతదేశం ఒక రోల్ మీద ఉంది మరియు తత్ఫలితంగా, స్టాక్ మార్కెట్ ఒక రోల్ మీద ఉంది. ప్రజలు ఏ విధమైన మార్పును తక్కువ అంచనా వేస్తున్నారని నేను భావిస్తున్నాను. భారతదేశానికి స్వాభావిక నైపుణ్యాలు ఉన్నాయి , “అని సిఎన్‌బిసికి ఇచ్చిన ఇంటర్వ్యూలో ఆయన అన్నారు.

“నేను 1,25,000 తోసిపుచ్చను, కానీ నా అంచనా చాలా ఆశాజనకంగా ఉండవచ్చు. 2030 నాటికి మనం 90,000 లేదా 1 లక్షకు చేరుకోవచ్చని అనుకుంటున్నాను”

భారతదేశ స్వాభావిక నైపుణ్యాలు

జిడిపి నిష్పత్తికి కార్పొరేట్ లాభాలు ఎప్పుడూ కనిష్ట స్థాయిలో ఉన్నాయని Jhunjhunwala అన్నారు.

“భారతదేశంలో ఈక్విటీలకు బహిర్గతం, 550 బిలియన్ డాలర్ల పొదుపు ఉన్న దేశం సంపదలో 5 శాతం మాత్రమే. చరిత్రలో మాకు తక్కువ పరపతి కార్పొరేట్ రంగం ఉంది. మరియు మనకు క్రెడిట్ సైకిల్ సమస్య ఉంది, ప్రపంచంలో ఎక్కడా లేదు, క్రెడిట్ సైకిల్ సమస్య సంభవించింది, చివరి శిఖరాల తర్వాత తరువాతి సంవత్సరానికి కనీసం 10 సంవత్సరాలు పడుతుంది, “అని అతను చెప్పాడు.

ఇప్పుడు, మనకు పునరుజ్జీవింపబడిన మరియు పునరుజ్జీవింపబడిన భారతదేశం ఉంది మరియు బడ్జెట్ దానిపై చాలా ఎక్కువ తెలియజేస్తుంది. విధానాల పరంగా ప్రభుత్వం ఏమి చేయాలో చేయబోతోంది మరియు అదే సమయంలో కార్పొరేట్ పంపిణీ మరియు సామాజిక న్యాయం కోసం డబ్బును ఉపయోగిస్తుంది, కాబట్టి నేను భారతదేశంపై చాలా బుల్లిష్గా ఉన్నాను”అని ఆయన చెప్పారు.

నరేంద్ర మోడీ నేతృత్వంలోని ప్రభుత్వం ప్రకటించిన బడ్జెట్ ఎఫ్‌వై 22 కు మెజారిటీ నిపుణులు భారీ ఎత్తున సహాయం చేశారు. సరైన అమలులో ఉన్నప్పటికీ, వృద్ధి పరంగా భారతదేశాన్ని చాలా ఎక్కువ స్థాయికి తీసుకెళ్లగలదని వారు నమ్ముతారు.

బడ్జెట్ చుట్టూ ఉన్న ఆశావాదం భారత మార్కెట్లో వారానికి 9 శాతం ర్యాలీకి దారితీసింది. సెన్సెక్స్ మొదటిసారిగా 52,000 మార్కును తాకింది మరియు బడ్జెట్ తరువాత రోజుల్లో నిఫ్టీ 15,000 స్థాయిలను సాధించింది.

ఆర్థిక వృద్ధి యొక్క యంత్రాంగంపై మాట్లాడుతూ, hun ుం h ున్వాలా ఇలా అన్నారు: “దీర్ఘకాలిక వృద్ధి వలసరాజ్యం లేదా నైపుణ్యం మరియు ప్రజాస్వామ్య దేశాల నుండి వచ్చింది. భారతీయులు తప్పనిసరిగా నైపుణ్యం కలిగిన వ్యక్తులు అని నేను అనుకుంటున్నాను, వృద్ధి అనేది ఒక ప్రక్రియ, భారతదేశంలో ప్రతిదీ దిగువ భాగంలో ఉంది మరియు అగ్రస్థానంలో లేదు , ఇది ప్రజాస్వామ్య వైవిధ్యమైన దేశం. “

“సమయం గడుస్తున్న కొద్దీ విషయాలు బాగుపడతాయి. సింగపూర్, యునైటెడ్ స్టేట్స్ లేదా యునైటెడ్ కింగ్‌డమ్‌లో ఉన్నా ప్రవాస భారతీయుల శ్రేయస్సులను చూస్తే, ఎన్నారైల వేదిక నెమ్మదిగా భారతదేశంలో నిర్మించబడుతోంది. వచ్చే ఏడాది భారతదేశం వెళ్తోంది 10-11 శాతం మరియు తదుపరి 3-4 సంవత్సరాలలో భారతదేశం 6-8-10 శాతం వృద్ధి చెందుతుంది. సుదీర్ఘకాలం నేను రెండంకెల వృద్ధిని చూస్తున్నాను మరియు అది నా అభిప్రాయం, నేను కాల్ చేసే హక్కును కలిగి ఉన్నాను. “

కార్పొరేట్ లాభాలు వృద్ధి యొక్క పని అని ఆయన అభిప్రాయపడ్డారు మరియు భారతదేశం ఎల్లప్పుడూ ఈక్విటీ (ROE) పై అధిక రాబడిని కలిగి ఉంది. “మాకు ఈక్విటీలకు భారీగా తక్కువ అంచనా ఉంది, మార్కెట్లలో డబ్బు పెట్టుబడి పెట్టడానికి మేము మాధ్యమాలను సృష్టించాము. మాకు చాలా మంచి కార్పొరేట్ పాలన ఉంది, మాకు మంచి మ్యూచువల్ ఫండ్ పరిశ్రమ ఉంది. కాబట్టి భారతదేశం నిరంతరం వృద్ధి చెందకపోవడానికి నాకు ఎటువంటి కారణం లేదు చాలా ఎక్కువ రేటు. “

Risk

Jhunjhunwala ప్రకారం, పాకిస్తాన్‌తో వివాదం భారతదేశానికి మాత్రమే దీర్ఘకాలిక ప్రమాదం. COVID-19 పరిస్థితి విషయానికొస్తే, అతను భారతదేశంలో రెండవ తరంగాన్ని చూడడు

“భారతదేశంలో రెండవ తరంగం జరగదని నేను ఖచ్చితంగా అనుకుంటున్నాను. ప్రభుత్వం మరియు ప్రజలు మునుపటి కంటే చాలా అప్రమత్తంగా ఉన్నారు. 85 శాతం కేసులు మహారాష్ట్ర మరియు కర్ణాటక అనే రెండు రాష్ట్రాల్లో మాత్రమే ఉన్నాయి. కాబట్టి ఇదంతా అరవడం తప్ప, “అతను వివరించాడు.

Divestment plan

ప్రభుత్వం తన బడ్జెట్‌లో ఎఫ్వై 22 కోసం ఉపసంహరణ లక్ష్యాన్ని రూ .1.1 లక్షల కోట్లకు తగ్గించింది. అయితే ఇది రెండు పిఎస్‌యు బ్యాంకులు, ఒక సాధారణ బీమా సంస్థతో సహా ఉపసంహరణ కార్యక్రమాన్ని పూర్తి చేస్తామని హామీ ఇచ్చింది.

“విభజన ఫ్రేమ్‌వర్క్ పూర్తి ప్రైవేటీకరణ మరియు కనీస ప్రభుత్వ గరిష్ట పాలన విధానం వైపు కదులుతోంది. ఇది (కనీస ప్రభుత్వ గరిష్ట పాలన) ప్రభుత్వ ఉద్దేశం మరియు వారు దీన్ని ఎందుకు చేయలేదో నేను చూడలేను” అని Jhunjhunwala అన్నారు.

Bad Bank

చెడ్డ బ్యాంకు యొక్క సంస్కరణను ప్రకటించిన బడ్జెట్‌లో ప్రభుత్వం చెడు రుణాలను స్వాధీనం చేసుకోవడానికి ఆస్తి పునర్నిర్మాణం మరియు నిర్వహణ సంస్థను ఏర్పాటు చేయాలని నిర్ణయించింది. చెడ్డ బ్యాంకు వ్యవస్థలోని అన్ని ఒత్తిడితో కూడిన ఆస్తుల అగ్రిగేటర్‌గా పనిచేస్తుంది.

కానీ, Jhunjhunwala చెడ్డ బ్యాంకు అవసరం లేదు. “సమస్య పరిష్కరించబడినందున ఇప్పుడు చెడ్డ బ్యాంకు అవసరం లేదు. చాలా బ్యాంకులు తమకు అవసరమైన దానికంటే చాలా ఎక్కువ అందించబడతాయి. కార్పొరేట్ రంగానికి అత్యల్ప పరపతి ఉంది. కార్పొరేట్ రంగంలో చాలా చెడ్డ రుణాలు సమగ్రత ప్రశ్నలపై వచ్చాయి మరియు విపరీతమైన ప్రమాదం. ఇప్పుడు అంతా అయిపోయిందని నేను భావిస్తున్నాను. “

Leave a Reply

%d bloggers like this: