Home Gold Rates వారెన్ బఫ్ఫెట్ హెచ్చరికలు: మార్కెట్ భయంకరమైన క్రాష్ అంచున ఉంది

వారెన్ బఫ్ఫెట్ హెచ్చరికలు: మార్కెట్ భయంకరమైన క్రాష్ అంచున ఉంది

0

ప్రపంచంలోని అగ్ర పెట్టుబడిదారు వారెన్ బఫ్ఫెట్ పెద్ద మార్కెట్ పతనం కోసం ఇప్పుడు ఒక సంవత్సరం పాటు వేచి ఉన్నారు. తన ఇటీవలి ఇంటర్వ్యూలలో, 90 ఏళ్ల ఇన్వెస్టింగ్ లెజెండ్ వివిధ పరిశ్రమలు మరియు రంగాల నుండి ఎక్కువ స్టాక్‌లను ప్రస్తుతానికి ఎలా అంచనా వేస్తుందో హైలైట్ చేశాడు.

వారెన్ బఫ్ఫెట్ పెట్టుబడి వ్యూహం
ఎవరైనా బఫ్ఫెట్ పెట్టుబడి వ్యూహాన్ని అర్థం చేసుకోవడానికి చాలా సంవత్సరాలు పట్టవచ్చు. ఒక్కమాటలో చెప్పాలంటే, మార్కెట్ క్రాష్ సమయంలో అతను ఎప్పుడూ స్టాక్స్ కొంటాడు. మార్కెట్ క్రాష్‌కు దారితీస్తుందని నమ్ముతున్నప్పుడు అతను తన పోర్ట్‌ఫోలియోలో కొన్ని ముఖ్యమైన మార్పులు చేస్తూనే ఉంటాడు.

బఫెట్ ఈ మధ్యనే అధిక రిస్క్ మరియు చక్రీయ పరిశ్రమలకు తన బహిర్గతం పరిమితం చేయడానికి ప్రయత్నిస్తున్నాడు. ఉదాహరణకు, బెర్క్‌షైర్ హాత్వే – అతని పెట్టుబడి సంస్థ – గత ఏడాది తన విమానయాన పరిశ్రమలన్నింటినీ విక్రయించింది. బ్యాంకింగ్ రంగంలో సంస్థ తన బహిరంగ స్థానాలను కూడా తగ్గించుకుంది – ఆర్థిక మాంద్యం వల్ల బాగా ప్రభావితమైన రంగాలలో ఇది ఒకటి. ఈ దశలను రాబోయే మార్కెట్ క్రాష్ గురించి బఫ్ఫెట్ యొక్క ప్రారంభ సూచనలుగా పరిగణించవచ్చు, ఇది అతను ఇటీవల తన పోర్ట్‌ఫోలియోను సర్దుబాటు చేయడానికి ఒక ముఖ్య కారణం కావచ్చు.

భయంకరమైన మార్కెట్ పతనం అంచున ఉంది
స్టాక్స్ మార్కెట్ 2020 లో expected హించిన సంవత్సరం కంటే మెరుగ్గా ఉంది. COVID-19 మహమ్మారి చాలా పెద్ద కంపెనీలకు సవాళ్లను పెంచింది, ఇది చాలా చిన్న వ్యాపారాల మనుగడ కోసం పోరాటాన్ని మరింత దిగజార్చింది.

ఏదేమైనా, COVID- దశలో కొన్ని టెక్ కంపెనీలు తమ ఉత్పత్తి మరియు సేవల డిమాండ్ పెరగడంతో మార్కెట్ ర్యాలీని కొనసాగించింది. కానీ ఆశ్చర్యకరంగా, పని నుండి ఇంటి సంస్కృతి నుండి ప్రత్యక్షంగా ప్రయోజనం పొందని అనేక కంపెనీల వాటాలు కూడా గత సంవత్సరం మంచి పనితీరును కనబరిచాయి. అటువంటి షేర్లలో ఒక ర్యాలీ ’అనేక పరిశ్రమలలో ఒక బుడగకు జన్మనిచ్చింది, అది ఎప్పుడైనా ఎప్పుడైనా పేలవచ్చు.


మార్కెట్ క్రాష్ కోసం ఇప్పుడే సిద్ధం చేయండి
మార్కెట్ పెరుగుతున్నప్పుడు, మార్కెట్ పతనానికి సిద్ధపడటం గురించి ఎవరూ ఆలోచించరు – వారెన్ బఫ్ఫెట్ వంటి కొద్దిమంది తెలివైన పెట్టుబడిదారులు తప్ప. గొప్ప పెట్టుబడిదారుని సాధారణ పెట్టుబడిదారుడి నుండి వేరు చేస్తుంది. ప్రస్తుతం మార్కెట్ ఎంత బాగా పనిచేస్తుందనే దానిపై అస్తవ్యస్తమైన మార్కెట్ శబ్దంతో వెళ్లే బదులు, మీ పెట్టుబడిని సురక్షితంగా ఉంచడంలో శ్రద్ధ వహించండి.

ఉదాహరణకు, రాయల్ బ్యాంక్ ఆఫ్ కెనడా (TSX: RY) (NYSE: RY) వరుసగా గత మూడు త్రైమాసికాలలో ప్రతికూలంగా మిశ్రమంగా ఉంది. కానీ దాని స్టాక్ 2020 లో పెద్దగా తగ్గలేదు. వాస్తవానికి, ఇది సంవత్సరాన్ని సానుకూల భూభాగంలో ముగించింది. అక్టోబర్ 2020 త్రైమాసికంలో, దాని ఆదాయం సంవత్సరానికి 2.4% తగ్గి 11.1 మిలియన్ డాలర్లకు పడిపోయింది – ఇది అంతకుముందు త్రైమాసికంలో 12.9 బిలియన్ డాలర్ల ఆదాయం కంటే ఘోరంగా ఉంది.

అతిపెద్ద కెనడియన్ బ్యాంక్ నికర వడ్డీ ఆదాయం గత రెండు త్రైమాసికాల నుండి తగ్గుతోంది. కానీ పెట్టుబడిదారులు క్యాపిటల్ మార్కెట్లు మరియు ట్రెజరీ సర్వీసెస్ సెగ్మెంట్ ఆదాయాలలో తాత్కాలిక సానుకూల ధోరణిని ప్రోత్సహించడంలో బిజీగా ఉన్నారు. తాజాగా నివేదించబడిన త్రైమాసికంలో, వ్యక్తిగత మరియు వాణిజ్య బ్యాంకింగ్ ద్వారా దాని ఆదాయాలు 21% తగ్గాయి – ఇది నేను ఏ కోణం నుండి పెద్ద సానుకూల సంకేతాన్ని పరిగణించను. రాబోయే నెలల్లో, బ్యాంకులు – ఆర్బిసితో సహా – చాలా చిన్న నుండి మధ్యస్థ వ్యాపారాలు మనుగడ కోసం ఇంకా కష్టపడుతున్నందున పెద్ద వ్యాపార రుణ ఎగవేతలను ఎదుర్కొనే అవకాశం ఉంది. అందువల్ల బఫ్ఫెట్ తన పోర్ట్‌ఫోలియో వారీగా బ్యాంకింగ్ రంగ వాటాను తగ్గించాలని తీసుకున్న నిర్ణయాన్ని నేను భావిస్తున్నాను.

క్రింది గీత మీరు మార్కెట్ క్రాష్ కోసం సన్నాహాలు ప్రారంభించినా, చేయకపోయినా, బఫ్ఫెట్ యొక్క ఇటీవలి పెట్టుబడి కదలికలతో సహా, బహుళ మార్కెట్ సూచికలు ప్రస్తుతానికి దాని వైపు చూపుతున్నాయి. ఏదేమైనా, మార్కెట్ క్రాష్ తప్పనిసరిగా చెడ్డ విషయం కాదు, ఎందుకంటే ఇది పెట్టుబడిదారులకు బఫెట్ గొప్ప స్టాక్లను చౌకగా కొనుగోలు చేసే అవకాశాన్ని సృష్టిస్తుంది. అందువల్ల మీరు మార్కెట్ క్రాష్‌లో కొనుగోలు చేసే స్టాక్‌లను షార్ట్‌లిస్ట్ చేయడం ప్రారంభించడం మంచిది మరియు ప్రస్తుతం మీ ప్రమాదకర బహిరంగ స్థానాలను తగ్గించండి.

పోస్ట్-వారెన్ బఫ్ఫెట్ హెచ్చరికలు:

మార్కెట్ భయంకరమైన క్రాష్ అంచున ఉంది మోట్లీ ఫూల్ కెనడా లో కనపడింది . మోట్లీ ఫూల్ బెర్క్‌షైర్ హాత్వే (బి షేర్లు) యొక్క వాటాలను కలిగి ఉంది మరియు ఈ క్రింది ఎంపికలను సిఫారసు చేస్తుంది: చిన్న జనవరి 2023 $ 200 బెర్క్‌షైర్ హాత్వే (బి షేర్లు), మార్చి 2021 చిన్నది $ 225 బెర్క్‌షైర్ హాత్వే (బి షేర్లు), మరియు దీర్ఘ జనవరి 2023 బెర్క్‌షైర్ హాత్వే (బి షేర్లు) పై calls 200 కాల్స్. ఫూల్ కంట్రిబ్యూటర్ జితేంద్ర పరాషర్ పేర్కొన్న ఏ స్టాక్లలోనూ స్థానం లేదు. మోట్లీ ఫూల్ యొక్క ఉద్దేశ్యం ప్రపంచ పెట్టుబడికి సహాయపడటం, మంచిది. టేక్ స్టాక్, మోట్లీ ఫూల్ కెనడా యొక్క ఉచిత పెట్టుబడి వార్తాలేఖ కోసం మీ ఉచిత చందా కోసం ఇప్పుడే ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి. స్టాక్ ఆలోచనలు మరియు పెట్టుబడి సలహాలతో నిండిన, రాబోయే సంవత్సరాల్లో వారి సంపదను నిర్మించడానికి మరియు పెంచుకోవటానికి చూస్తున్న ఎవరికైనా ఇది చాలా అవసరం. మోట్లీ ఫూల్ కెనడా 2021

Leave a Reply

%d bloggers like this: